Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดแต๊ปเหมือนกันครับ (A&L) ไปที่ไหนได้เร็วสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดแต๊ปเหมือนกันครับ (A&L) ไปที่ไหนได้เร็วสุดครับ

M2N SLI DELUXE ซื้อจาก HWH ครับเพราะเห็นราคาถูกที่สุดถูกกว่าประกันอื่นๆ 300-400 ไม่นึกว่าศูนย์จะ....ขนาดนี้ ผมเอาไปส่ง ศูนย์ข้างบนชั้น5 ปรากฏว่าไม่มี Cpu AM2 เทส!! แล้วก็บอกผมว่าไม่มีของเปลี่ยนให้เลย แล้วข้างล่างที่ผมเห็นคืออะไรหว่า 2กล่อง 3 กล่อง ส่วนอาการคือ Slot Pci-EX สลอท1 เน่าครับ เสียบแล้วไบออสดัง ตื้ดยาว 1 ตื้ดสั้น 3 ลองเอาการ์ดจอสลับ ไปใส่ที่ Pci-EX สลอท2 แทน บู้ทได้สบายบรื๋อครับ มีการบอกผมด้วยว่าถ้างั้นน้องเอาไปใช้ก่อนมั้ย เพราะใส่อีกช่องแล้วใช้ได้ ที่น่าหงุดหงิดคือผมพึ่งใช้ไม่ถึง 3 ชั่วโมงแต่ว่าซื้อมาตั้งแต่วันเสาร์ที่แล้วเกินประกันหน้าร้าน(ภายใน7วัน) มา1วันพอไปร้านบอกไม่มีของเปลี่ยน ทั้งๆที่ผมพึ่งใช้มันไม่ถึงด้วยซ้ำ 3 ช ม กลิ่นพลาสติกที่หุ้มยังอยู่เลยด้วยซ้ำ แล้วก็ปิดเครื่องไปเพราะว่าจะไขฮาดดิสให้แน่นกลัวไฟมันดูดเลยปิดซะ-*- พอเปิดกรากฏว่าร้องซะงั้น อย่างนี้ขายของมีคุณภาพแล้วหรอครับ? ทีนี้เข้าเรื่องหน่อย อยากจะถามว่าใครเคยเคลมของประกันของ A&L มั้งครับ แล้วเคลมที่ไหนไวสุดครับ ศูนย์ใหญ่รึป่าวครับ

ป.ล.ที่ยังไม่ประกอบเลยก็เพราะว่ารอแรม อยู่ครับพอดีอาทิตย์ที่แล้วตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเอา D9GMH สัก2คู่หรือว่า G.Skill HZ ดี สรุปก็สอย HZ มาครับพอดีเห็นแวบๆว่าลดราคาเลยตัดสินใจได้เลยฮี่ๆ แต่ยังเซ็งเรื่องเมนบอร์ดไม่หาย
    Last edited by KNVB; 30 Apr 2007, 01:20:38.

น่าเสียดายจังเกินแค่ 1 วันเอง เป็นบทเรียนให้ท่านอื่นเลยว่าซื้อมาให้รีบลองเน่าจะได้เปลี่ยนทัน ขอให้เปลี่ยนได้ละกานนะ

Comment

ผมเคยไปเครมศูนย์ใหญ่เลยครับ เปลื่ยนเลยครับ ไม่ต้องเทสครับ (บางรุ่นนะครับ)

Comment

นึกว่าลากแล้วแต๊ปเหมือนผม อิอิ

Comment

ไม่ควรไปเคลมที่ศูนย์ A&L พันธ์ทิพย์ เพราะใช้เวลานานกว่าจะได้ของคืน

Comment

งั้นผมไปเอาของคืนแล้วไป ศูนย์ใหญ่จะเร็วกว่ามั้ยครับ

Comment

ส่งศูนย์ใหญ่เลยดีกว่าครับ ถ้ามีของเขาเทสเสร็จก็รอเอาได้เลยนะ....

Comment

ส่งศูนย์ใหญ่ชัวร์ดี ลดขั้นตอนไปอีก แต่ศูนย์ใหญ่ของเทสของเคลมที่จะเอากลับได้เลยเค้าก็ไม่ค่อยมีหรอกโดยเฉพาะของที่แพง ๆหน่อย ดีในเรื่องการบริการหรือการพูดคุยหน่ะ ประมาณว่านโยบายเค้าลดต้นทุนในเรื่องเคลมไปหน่อย แต่บริการดี ไม่รู้เข้าใจป่าว

Comment

พูดถึงประกัน A@L ผมยังจำได้ เอาบอร์ด478 ไปเคลม มันบอกว่ามีฟองอากาศที่ชิปเซ็ต แสดงว่าไหม้ หมดประกัน ผมงงเลย กลับมาเอายางลบถูๆ ขัดๆออกอยู่สองวัน ฟองอากาศที่ว่าจางลง เอาไปใหม่คราวนี้เคลมได้ งงเลยอ่ะ ยังจำไม่ลืมเลย

Comment

ล่าสุดโทรไปถามศูนย์ใหญ่ บอกว่าของพึ่งส่งมาจากพันทิพย์เมื่อเช้านี้ อยู่ระหว่างการเดินทาง เค้าบอกว่าของต้องรอกลางๆเดือน พ.ค. ส่งมาจากต่างประเทศผมถามไปว่ากลางประมาณไหนเค้าก็ตอบไม่ได้แสดงว่าทางบริษัทเองก็ยังไม่แน่ใจเหมือนกัน? ผมเลยยื่นเรื่องไปว่าจะขอเงินคืน สรุปคือถ้าผมเอาเงินคืนจาก A&L จะได้ 4330 บาทซึ่งเป็นราคาที่ส่งให้ HWH แต่ถ้าไปทำเรื่องที่ร้าน HWH ผมจะได้เงินคืนเต็มจำนวน แต่ดูแล้วไป HWH ท่าจะยาก เพื่อนๆคิดว่าทำยังไงดีครับ

Comment

อัพเดทล่าสุด พอยื่นเรื่องจะเอาเงินคืน ปรากฏว่า ทาง HWH ยอมเปลี่ยนของให้ใหม่เลยครับ โดยขอทำเรื่อง In ของข้ามบริษัท 30 นาทีโดยโทรมาบอกว่า เรื่องน่าจะเสร็จภายในวันนี้และน่าจะได้ของเลยครับ

Comment

พอจะเอาคืนล่ะ ไว๊ ไว5 5 5

Comment

ล่าสุดได้ บอร์ดคืนมาแล้วครับเป็นตัวใหม่เอี่ยม ซีเรี่ยลนัมเบอร์ถัดจากของเก่าผมไป 4เองของเก่าผมลงท้าย 452 ส่วนของใหม่ลงท้าย 456 คาดว่าเป็นของจากร้าน HWH ชัวร์ๆครับลองเทสแล้วเรียบร้อยไม่มีปัญหาครับ ดูสภาพแล้วใหม่มากครับ

Comment

ยินดีด้วยคับ ลากมาให้ดูกันหน่อยนะ อิอิ

Comment

Working...
                            X