Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ20k กับคอมเครื่องใหม่ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ20k กับคอมเครื่องใหม่ ครับ

(พอดีคอมที่ผมใช้ตอนนี้ได้ยกให้น้องไปใช้ที่ต่างจังหวัด)
    คือว่า ผมมีเงิน 20k (ไม่เอาจอ) อยากได้ cpu Q9550
    คือ ผมมีคอมเครื่องเก่า ซื้อมา 5 6 ปีได้แล้วครับ HDD 40Gb เอง สมัย ddr1
    คือผมจะเอา Case Hdd dvd เดิม มาประกอบกับ cpu MB ram VGA ตัวใหม่ได้มั้ยครับ
    ถ้าได้ แนะนำสเป็คให้ทีครับ cpu q9550 (งานที่ใช้ก็ ตอนนี้ก็เล่นเกม ปล่อยบอท ro อนาคต ปีหน้าผมจะเข้าเรียน วิทยาการคอมพิมเตอร์(จะได้ใช้โปรแกรมไรมั้ยผมไม่รู้ ก็เอาแบบว่าใช้ในระยะ 4-5ปี)

ส่วนถ้าใช้รว่มกันไม่ได้ จัดมารวมเลยก็ได้ครับ

ครับขอบคุณนะครับ ที่แนะนำ

(คือพอดี จะใช้ของเก่าไปก่อนเพราะว่า จะเอาไว้ซื้อมาใส่ใหม่ทีหลัง เพราะงบน้อย)
    Last edited by dannba; 18 Aug 2009, 14:49:46.

ไม่มีใครตอบเลย

Comment

ลองหากระทู้ของคุณวิกรดูครับ

Comment

ดัน ^^

Comment

Working...
        X