Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเปิดไม่ติดค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเปิดไม่ติดค่ะ

พัดลมไม่หมุน ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยค่ะ แต่ก็สังเกตว่ามีกลิ่นเหม็นๆในเคสเหมือนกันค่ะ เหมือนมีอะไรไหม้ เป็นที่ power suppply ใช่ป่ะคะ ถ้าซื้อใหม่ของ dtech 450w ราคา 330 บาท ใช้ได้ป่าวคะ ในงบไม่เกิน 400 บาทค่ะ เน้นถูกๆค่ะ แต่กลัวมันพังอีกอ่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

สเป๊กเครื่องมีอะไรบ้างครับ

Comment

intel cel d430 asrock conroe ram1gb hdd80 7600gt dvd-r 1 ตัวค่ะ ps ตัวเดิมแบบธรรดา 500w ค่ะ

Comment

น่าจะ PSU ครับ ว่าแต่ซื้อมาแล้วจะไส่เป็นมั้ย

Comment

Originally posted by parejung View Post
          intel cel d430 asrock conroe ram1gb hdd80 7600gt dvd-r 1 ตัวค่ะ ps ตัวเดิมแบบธรรดา 500w ค่ะ
          dtech 450w ใช้ได้ครับ

Comment

จิ้งจกตายในเคสแน่เลย

Comment

สงสัยต้องขอเบอร์

1.ดม psu ดูครับ มีกลิ่นไหม้ปะ
              2.ไม่มี เปิดฝาเคสำล่ดม ดู ( ถ้าข้องแรกมี ก็ดมด้วยก็ได้ เผื่อไปหลาย )
              ถ้าพาวพัง ลองถอดสายออกจากบอร์ดแล้วลองเอาสายจั๊มดู เปิดติดเปล่า ไม่ตืด เปลี่ยน

ปล.จขกท สวยปะครับ

Comment

มีกลิ่นในเคสด้วยค่ะ ลองให้พี่ชายแกะ power supply ดู เห็นเป็นรอยไหม้นิดหน่อยค่ะ กับเศษพลาสติกสีดำเล็กๆหลุดออกมา เดี๋ยวจะให้พี่ชายประกอบให้ นู๋ทำไม่เป็นค่ะ อิอิ ใช้เป็นอย่างเดียว ขอยคุณนะคะ

Comment

ไม่เป็นไร คับ ^^
                  สงสัย PSU ใหม้ไปละ

Comment

ขอให้เปิดติดไว ๆ นะครับ อิอิกำ...

Comment

ทางที่ดีน่ะครับใช้ psu 550 watt ราคาประมาณ 330 บาท ดีที่สุด ยี่ห้อ dtech, hi end เพราะบางทีแล้ว
                      450 watt ไฟไม่พอ แต่อาการที่คุณบอกนั้น psu ไหม้แน่เลย ข้อใจที่นี่เลย kkcit@hotmail.co หรือ
                      www.kkcit.com

Comment

^

เนียนเลยแจกเมล์ซะงั้น 555+

Comment

Originally posted by arito View Post
                          ^

เนียนเลยแจกเมล์ซะงั้น 555+

Comment

แจกเมลเลย อิิอิ ระวังพี่ชายเขาน่ะคับผม 55+

Comment

PSUกลับบ้านเก่าแล้วครับอย่างนี้

Comment

Working...
                              X