Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามว่า AMD 550 be ใส่กับเมมบอด ECS A780GM-A ได้มั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามว่า AMD 550 be ใส่กับเมมบอด ECS A780GM-A ได้มั้ยคับ

อยากถามว่า AMD 550 be ใส่กับเมมบอด ECS A780GM-A ได้มั้ยคับ

ถ้าใส่ได้แล้วจะซัพพอตกันมั้ยคับ ถ้าซัพพอตแล้ว OC ได้ไกลมั้ยครับกับบอดตัวนี้

ขอยคุณครับ

ดันครับไม่มีคนรู้เลยหรอ

Comment

ได้ครับท่าน 3.7 สบาย แต่เปิดหัวไม่ได้ครับ

Comment

www.ecs.com.tw

Comment

ช่วยทีครับ ผมใส่ AMD 550 be ใส่กับเมมบอด ECS A780GM-A ultra พอประกอบเสร็จแล้วเปิดเครื่องมันไม่เข้าวินโดว์มันให้กด F1 แล้วก็เข้าใบออส คับ แล้วผมก็รองรีเครื่องดู2-3รอบ มันก็ให้กดF1 เข้าใบออสอย่างเดียวเลย แล้วพอเข้ามาใบออส ผมเข้าไปหัวข้ออาไรไม่รู้ง่ะคับแล้วมันก็ขึ้นมา3อย่างอะครับ อย่างแรกอะไรมะรู้อย่างที่สองอะไรมะรู้ แต่อย่างที่3อันล่างสุดอะคับ มันเป็น ใบออสเซ็ตอัฟ แต่ผมไม่ได้เลือกอะไรเลยซักอย่างนะคับ แล้วผมก็กดรีเครื่องเลยเพราะไม่รู้จะเลือกอันไหน แล้วทีนี้ มาเปิดเครื่องอีกที เปิดติดแต่หน้าจอดำไม่ขึ้นอะไรเลยครับ
          ช่วยทีคับมานเป็นเพราะอาไรหรอครับ - -*

Comment

Originally posted by WerDerMor View Post
            ช่วยทีครับ ผมใส่ AMD 550 be ใส่กับเมมบอด ECS A780GM-A ultra พอประกอบเสร็จแล้วเปิดเครื่องมันไม่เข้าวินโดว์มันให้กด F1 แล้วก็เข้าใบออส คับ แล้วผมก็รองรีเครื่องดู2-3รอบ มันก็ให้กดF1 เข้าใบออสอย่างเดียวเลย แล้วพอเข้ามาใบออส ผมเข้าไปหัวข้ออาไรไม่รู้ง่ะคับแล้วมันก็ขึ้นมา3อย่างอะครับ อย่างแรกอะไรมะรู้อย่างที่สองอะไรมะรู้ แต่อย่างที่3อันล่างสุดอะคับ มันเป็น ใบออสเซ็ตอัฟ แต่ผมไม่ได้เลือกอะไรเลยซักอย่างนะคับ แล้วผมก็กดรีเครื่องเลยเพราะไม่รู้จะเลือกอันไหน แล้วทีนี้ มาเปิดเครื่องอีกที เปิดติดแต่หน้าจอดำไม่ขึ้นอะไรเลยครับ
            ช่วยทีคับมานเป็นเพราะอาไรหรอครับ - -*
            ปกติครั้งแรก ecs เวลาเปิดเครื่องจะให้กด F1 ให้เราเข้าไปเซ็ตค่าต่างๆ ให้เรียบร้อย
            แล้วก็ save กด F10+Enter ครับ ก็จะเข้าวินโดว์ได้ปกติครับ ถ้าไม่หายให้เฟรส bios ใหม่ครับ ถ้ายังเป็นเหมือนเดิมอีก ให้เคลมบอร์ตได้เลยครับ

Comment

Originally posted by WerDerMor View Post
              อัพ ไบออส ใหม่คับ เวอร์ชั่นล่าสุด ออกวันที่ 13/8/09

Comment

Originally posted by mibsut View Post
                ปกติครั้งแรก ecs เวลาเปิดเครื่องจะให้กด F1 ให้เราเข้าไปเซ็ตค่าต่างๆ ให้เรียบร้อย
                แล้วก็ save กด F10+Enter ครับ ก็จะเข้าวินโดว์ได้ปกติครับ ถ้าไม่หายให้เฟรส bios ใหม่ครับ ถ้ายังเป็นเหมือนเดิมอีก ให้เคลมบอร์ตได้เลยครับ
                คือมันไม่ขึ้นอะไรเลยอะคับเป็นหน้าจอมืดเลยอะคับ เข้าไปในไบออสไม่ได้เลย พอเปิดเครื่องใหม่หน้าจอก็ดำไฟตรงจอกระพิบๆ ไม่มีไรขึ้นเลยอะครับ

Comment

จอดำมือ เข้าไบออสไม่ได้ เฟรส bios ใหม่ได้หรอคับ มะมีอาไรขึ้นเลยมีแต่ไฟหน้าจอกระพิบๆ

ช่วยชี้แนะหน่อยครับว่าต้องทำยังไงดีคับผม

Comment

มีcpu เก่ามัยมัย เช่น 4000+ ถึง 6000+ ใส่ก่อน แล้วอัพไบออสเสร็จแล้วค่อยเปลื่ยนเป็น 550

Comment

Originally posted by teezaa69 View Post
                      มีcpu เก่ามัยมัย เช่น 4000+ ถึง 6000+ ใส่ก่อน แล้วอัพไบออสเสร็จแล้วค่อยเปลื่ยนเป็น 550
                      อ่อได้แล้วครับผม คือว่าผมรองถอดพวกสายพาวเวอร์ต่างๆ ออก แล้วรองเสียบใหม่ดีแล้วก็ สลับ ช่องใส่แรม ไปใส่ช่องสีเหลือง 2ช่องเลยครับ

ยังไงก็ขอบคุณนะครับ

Comment

Comment

A780GM-A Ultra ชิบเซต มัน SB750 ไม่ลุ้นเปิด 4 หัวหน่อยเหรอครับ

Comment

Originally posted by GOD-HAND View Post
                            A780GM-A Ultra ชิบเซต มัน SB750 ไม่ลุ้นเปิด 4 หัวหน่อยเหรอครับ
                            เห็นเค้าว่า บอด A780GM-A Ultra เปิด4หัวไม่ได้ก็เลยไม่ได้รองเลยครับ

Comment

วันนี้ผมซื้อ A780GM-A มาครับ แล้วกซ็ื้อ X240มา มันจะใช้งานได้เลยป่าวเนี้ย ซื้อที่เซพแวร์ พันทิพ เห็นเค้าบอกใช้ได้เลย

Comment

Working...
                              X