Announcement

Collapse
No announcement yet.

XP Pro VS. Vista Ultimate

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XP Pro VS. Vista Ultimate

ตอนนี้ถ้าให้เลือกระหว่าง XP Pro กับ Vista Ultimate คุณจะเลือกอะไรครับ
    ส่วนตัวผม แล้ว Vista ยังใหม่อยู่ครับ บางเกมส์ก็ไม่สามารเล่นได้ แล้วเกมส์ที่เล่นกับ Vista ได้ก็เล่นกับ XP ไม่ได้ แล้วคุณละครับคิดยังไงบ้าง

Vista ในความรู้สึกของผมมันเหมือน Dx10 มันคงจะดีแต่คงไม่ใช่ในตอนนี้ที่พึ่งจะออกมาใหม่ๆ ผิดกับ XP ที่พัฒนามาจนสมบูรณ์แบบแล้ว คุณจะเอาแบบไหนละสมบูรณ์แบบแต่เก่า ใหม่แต่ยังใช้จริงได้ไม่ดี

Comment

มันกำลังจะเป็นเรื่องจริงสำหรับ XP+ DX10

Comment

ผมว่า XP ยังใช้งานได้อยู่อ่ะ แล้วอีกอย่างเกมบางเกมก็เล่นกะ Vista ไม่ได้คับ

แต่ Vista ผมชอบบางอย่างนะ สวยขึ้นดี แล้วก็แยกหมวดหมู่การปรับแต่งดีอ่ะ

แต่ในบางทีมันแยกซะเวอร์เลย หาไม่ค่อยเจอ ต้องเข้าไปลึกๆกว่าจะเจอ

สรุปนะครับ ผมว่า XP ยังดูดีอยู่อ่ะครับ ผมเลือกของเก่าดีกว่า

Comment

XP ครับ เพราะหลายๆโปรแกรมที่ผมต้องใช้ทำงานยังไม่ซัพพอร์ต vista

Comment

XP ครับ

แต่ต่อไปอาจจะเป็นวิสต้า

Comment

98 ครับ หรือไม่ก็ 95 ผมว่า redhat อ่ะชัวร์สุด

Comment

ลุงบิลล์ แกบอกเอาไว้ว่า วันนี้คุณอาจจะยังไม่ตัดผม แต่สักวันยังไงคุณก็จำเป็นต้องตัดมัน (หรือว่าอะไรประมาณนี้แหล่ะครับ)

.. แต่ผมกลับชอบไว้ผมยาวมากกว่าอ่ะดิ่ (เกี่ยวกันมั้ยนี่)

Comment

ตอนนี้อาจจะจะเป็นช่วงผลัดเปลี่ยน แต่ต่อไปยังไงก็ vista แน่นอนครับ

Comment

อนาคตก้อคงต้องเปลี่ยนอ่ะครับ

Comment

พี่แกบอกมาว่างี้.. ผมว่าเออ ก็จริงแฮะ = ="
                      ตอนนี้ผมใช้ XP แต่อีก 2-3ปี ผมก็ต้องเปลี่ยนไปใช้ Vista อยู่ดีล่ะครับ

4-5ปีก่อน ช่วง XP ออกใหม่ๆก็มีคนมาเปรียบเทียบแบบนี้ล่ะ ^^..

Comment

เหมือนที่สมัยนึง ใครๆก็ใช้แต่ 98 พอ Xp พัฒนามาจนใช้งานได้ดีในที่สุดก็มีคนยอมรับแหละครับ

Comment

เดี๋ยวจะหนีไปเล่น Solaris x86 เหอๆ

ตอนนี้ใช้ XP ไปก่อนแหละครับ

จริงๆผมชอบ 2k มากกว่านะครับ

รันนิ่ง คลิ๊กลื่น หนังเหนียว

Comment

ชั่วโมงนี้ XP ครับ แต่อีกหน่อยคงเปลี่ยนเป็น vista แน่ แต่ผมไม่ใช้ ultimate อะ คิดว่ามันมี service ที่เราไม่ได้ใช้ทั่วๆไปตามบ้านอยู่แล้วเยอะเกินไป ไม่อยากให้มันมากินแรมโดยเปล่าประโยชน์

Comment

Originally posted by Macro View Post

พี่แกบอกมาว่างี้.. ผมว่าเออ ก็จริงแฮะ = ="
                              ตอนนี้ผมใช้ XP แต่อีก 2-3ปี ผมก็ต้องเปลี่ยนไปใช้ Vista อยู่ดีล่ะครับ

4-5ปีก่อน ช่วง XP ออกใหม่ๆก็มีคนมาเปรียบเทียบแบบนี้ล่ะ ^^..
                              โอเค เดี๋ยวผม ไปตัดในพันทิพ ยังจะให้ผมตัดอยู่มั้ย ตาบิล เหอๆๆๆ

Comment

Working...
                              X