Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดให้ผมหน่อยครับ T_T จะไปซื้อแล้ว แนวๆENTงบ 12k

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดให้ผมหน่อยครับ T_T จะไปซื้อแล้ว แนวๆENTงบ 12k

ช่วยจัดสเปก PC ให้ผมทีครับ

ขอแบบรวมจอ LCD ด้วย

หลักๆโปรแกรมที่ใช้ก็แค่ World,Photoshop,และก็ อินดีไซด์ ที่ใช้สำหรับจัดหน้าหนังสือ

นอกนั้นก็ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต ทั่วๆไป แค่นั้นเองครับ อาจจะมีเกมส์ออนไลน์บ้างนิดหน่อย

อยากได้ที่เล่นเนตไวๆอ่ะครับ

รบกวนผู้รู้ ตอบให้ทีครับ หรือ PM มาได้จะยิ่งดี จะซื้ออาทิตย์หน้านี้แล้วครับ

กะไปร้านที่ พันธ์ทิพย์ ไม่รู้ร้านไหนดี หรือใครมีร้านเซอร์วิสดีๆแนะนำผมทีครับ

มีงบไม่เกิน 12,000 บาท ครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ช่วยหน่อยนะครับ ^^

Comment

ดันๆๆไป

Comment

ต้องถามก่อนว่า จะเอาจอกี่นิ้วครับเดี่ยวลองจัดดู
        ปล. เดี่ยวอีก 5 นาทีมาเอาคำตอบนะ

Comment

ยังไม่มาตอบอีกหรอ เดี่ยวผมจะไปนอนและนะครับ

Comment

cpu : e5300 2550 b.
            ram : 2g/800 920 b.
            mb : ep31-ds3l 2250 b.
            hdd : 320 wd 1680 b.
            vga : 9400gt 1650 b.
            dvd : lg dvd-rw 760 b.
            case : atx500w 850 b.
            acer : e192hq 3800 b.

น่าจะเกินนิดหน่อย
            งั้นเอา amd ไปอีกชุด

cpu : x2 5200 2050 b.
            ram : 2g/800 920 b.
            mb : a780gm-a 2150 b.
            hdd : 320 wd 1680 b.
            case : atx500w 850 b.
            dvd : lg dvd-rw 760 b.
            acer : e192hq 3800 b.

น่าจะอยู่ในงบ
            แต่ถ้าเพิ่ม งบได้นิดหน่อยละก็ ใส่ แรม
            ไปอีก2กิ๊ก ก็ดีจ้า เพราะ บอร์ดต้องแชร์
            แรมไปให้การ์ดจอด้วย แต่ถ้ายังไม่มีวันนี้วันหน้า
            ค่อยเพิ่มก็ได้ จ้า
            อนาคตมีกะตังค์ก็ค่อยใส่การ์ดจอีก

ท้ายนี้ก็แนะนำร้าน bit it ชั้น3 หลังร้านดอกหญ้าจ๊ะ
            ร้านประจำผมเอง

Comment

ตุ๊กตานี่สะสม หรือขายครับ อยากได้

Comment

ปิดกระทู้ครับ

Comment

Working...
                X