เครื่องเดิมใช้งานมาได้เกือบ 2 ปีระ ถึงเวลาจะต้องอัพกันหน่อยซะที
CPU ยังคงใช้ตัวเดิม Q9300 แต่จะเปลี่ยนอย่างอื่นนิดหน่อย
ใช้งาน 3D, กราฟฟิค(ขอแบบรับ CS3-CS4 สบายๆหน่อย) เล่นเกมส์(แอบโหดนิด)
งบ+เสปคที่คิดไว้ตามรายชิ้นนะครับ

1.VGA ขอค่ายเขียวนะครับ ค่ายแดงไม่ซัพพอร์ตกับโปรแกรม3Dผมเท่าไหร่ งบ 3000-4000
2. HDD ขอ 1TB ช่วยแนะนำยี่ห้อทีครับ งบ 3000

Mainboard กับ Ram ไม่รู้ว่าจะใช้เป็น DDR3 ไปเลยดีไหมครับ ถ้าไม่จำเป็นก็คงใช้ P5K ไปก่อน แล้วหาแรมอัพเป็น 4GB เอา แนะนำทีครับ