Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ การ์ดจอ ของโน้ตบุค รุ่นไหนแรงสุดเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ การ์ดจอ ของโน้ตบุค รุ่นไหนแรงสุดเหรอครับ

แล้ว โน้ตบุค สามารถ อัพเกรด อะไรได้บ้างเหรอครับ

THX

พอดีไม่ได้อ่านเรื่องคอมมานาน เหอๆ ขออภัย

ประมาณ 25 - 30 K พอจะได้รุ่นไหนได้บ้างครับ Option เยอะๆ ก็ดี จะได้คุ้มๆ ครับ เช่น WIFI Bluetooth DVD RW อื่นๆ

เอาแบบเน้นเล่นเกมส์หน่ะครับ เหอๆ

1. CPU ค่ายไหนดีสำหรับโน้ตบุคเหรอครับ Pentium หรือ AMD หรือ อื่นๆ อย่างเช่น กินไฟ ร้อนไว ต่างๆ
    Last edited by darkboxs; 18 Aug 2009, 20:37:41.

ส่วนใหญ่ที่อัพเกรดกันเองก็จะมี CPU RAM HDD พวกนี้อัพเกรดเองได้

แต่ CPU เปลี่ยนแล้วประกันจะหมดเฉพาะส่วน

การ์ดจอแรงที่สุดก็ NVIDIA 280M GTX แต่ไม่มีขายในไทย
    http://www.laptopspec.net/category/rock-stone/

25 - 30 K ลองดู BenQ S42

Comment

เรื่องประกันนี่ สามารถต่อประกันได้ไหมครับ

แล้วประกันนี่ คลอบคลุมอะไรบ้างครับ

เช่น คอมตกจอแตก น้ำหกใส่คีย์บอร์ด อะไรที่มันร้ายแรงหน่ะครับ

Comment

Wireless Lan นี่ แต่ละรุ่นต่างกันมากไหมครับ

Comment

ในไทยไว้เล่นเกมแนะนำ
          S57
          Y550
          Y480
          5935G

4 ตัวนี้ สเปคสูสีกินกันไม่ลง ดูว่าชอบจอขนาดเท่าไร ชอบ numpad มั้ย ชอบ ตัวไหนสวย ก็เอาตัวนั้นเลยครับ

Comment

งบ25-30 k ตัวนี้จะแรงสุด

Joybook S42-L.M26
            BenQ Joybook S42-L.M26

2.5 GHz
            ราคา 29,900 บาท
            ความคิดเห็น: 72 / คะแนน vote: 3.5538

อัพเดท : 09 ส.ค. 2552

CPU : Intel Core 2 Duo P8700 (2.53..
            VGA : nVidia GeForce 9600M GT
            RAM : 4 GB DDR2
            HDD : 500 G 5400 RPM

รายละเอียดเต็มๆ

http://www.****************/notebook...S42-L.M26.html

Comment

ช่ายแว้ววว

Comment

msiสเปกน่าสน

Comment

พวก CPU หาซื้อที่ไหนได้บ้างอะครับ รึว่าส่วนใหญ่ท่านสั่งนอกกัน พวก Ebay ไรงี้?

Comment

Originally posted by gigamack View Post
                    พวก CPU หาซื้อที่ไหนได้บ้างอะครับ รึว่าส่วนใหญ่ท่านสั่งนอกกัน พวก Ebay ไรงี้?
                    Ebay โลดครับ

Comment

ASUS F83Eseries
                      T6500
                      500 GB
                      HD4570

ผมใช้อยู่ ซื้อมา 27300

Comment

Working...
                      X