overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    OverclockZone Member jedmonride's Avatar
    ตลาดสีมุมเมือง ปทุมธานี

Default ATIลงไดร์ไหวเหมะเล่นเกมonline

พอดีดีว่า ผมลง 9.7 แล้วเล่นออฟไลร์ไม่แลค Crysis vไฮ

แต่พอไปเล่น online ทั่งๆที่มันมันไม่ได้สูงมากนัก แต่กะตุกหน่อยๆสะงั่น

ใช้ตัวไหนเหมาะกับเกมออนไลอะงับ ละตัวไหนเหมาะกับ ออฟไล

-*-เล่นati4850 His tubo 512MB

ปวดหัวกลับไดเวอร์ ATI จริงๆแฮ

OverclockZone Member Alteizen's Avatar

9.8เลยครับ เล่นได้สบายๆ เพราะใช้อยู่ตอนนี้ โอเคเลยนะครับ

หรือเอาเก่าหน่อย ก็9.6

ปล.9.7 ผมก็ใช้ไม่รอดเหมือนกัน สงสัย9.7มีปัญหา เลยรีบออก9.8มาแก้ไข

OverclockZone Member namza's Avatar

ถามหน่อย ตกลงตอนนี้ใช้อันไหนดี นิ 9.8 หรือ เคยใช้ 9.7 เน่าสุดๆๆ

ย้ายกลับไป 9.3 ลื่นกว่าอีก ตอนนี้ให้ใช้ 9.8 หรืองงงนะนนี่

การ์ดผม 3650

OverclockZone Member jedmonride's Avatar

นั้นนะิสิ ผมกำลังรอคำตอบจากผู้รู้จริงอยุ่

OverclockZone Member amcrew's Avatar

กระตุกหรือแลค อิอิ

OverclockZone Member Jackyzaaa's Avatar
    081-9173690 แจ๊ค บางนา ซีคอน รถไฟฟ้า ประเวศ

9.8 ไปโล๊ดดดดด ครับ 9.7 เน่ามากกก

OverclockZone Member spiderman3's Avatar

แนะนำลง 9.8 ไปเลยครับ
    -ที่ท่านบอกว่าเล่นเกมส์ออฟไลน์ลื่นไม่กระตุก แสดงว่าเครื่องของท่านทำงานปกติครับ และไดเวอร์ตัวนั้นก็ไม่มีปัญหาอะไรกับตัวการ์ดจอ สามารถทำงานเข้ากันได้อย่างดี
    -ส่วนเรื่องที่ว่าเล่นเกมส์ออนไลน์แล้วกระตุกมีปัจจัยหลายอย่าง เช่น
    1.ความเร็วและความเสถียรของอินเทอร์เนต อาจเป็นปัจจัยให้เกิดการกระตุกของเกมส์
    2.เซิฟเวอร์เกมส์ที่ให้บริการมีปัญหา อาจเป็นปัจจัยให้เกิดการกระตุกของเกมส์
    3.การติดตั้งตัวเกมส์หรือลงเพ็ทเกมส์มีปัญหา อาจเป็นปัจจัยให้เกิดการกระตุกของเกมส์
    4.โปรแกรมสแกนไวรัสหรือฟายวอล์ ก็มีส่วนทำให้เกมส์กระตุกบ้างในบางเกมส์นะครับ
    5.ระบบปฏิบัติการวินโด้เกิดความเสียหาย มีไวรัส หรือไม่ได้อัพเดทวินโด้ให้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุด อาจเป็นปัจจัยให้เกิดการกระตุกของเกมส์
    Last edited by spiderman3; 19 Aug 2009 at 13:12:32.

อย่างงี้นีเอง ขอบคุณครับ รู้แจ้งทั่นที่เลย

OverclockZone Member

ผมใช้ 9.7ไม่เห็นมีปัญหาไรเลยอ่ะ - -

OverclockZone Member najara001's Avatar

แนะนำทีคับ แล้วถ้า ATI Redeon X1650 Pro AGP WinXP 32 ล่ะคับ ใช้ตัวไหนดี

คือผมลองมาหลายตัวแล้ว เล่นได้ไม่เกิน 5 นาที จอดับ+ไฟส้ม

หรือไม่ก็ ค้าง!! ไปเลย มีวิธีแก้ ไหม๊คับ

ส่วนเรื่อง Power Sub. ไม่น่าใช่นะ เพราะ เพิ่งเปลี่ยนไป

ช่างที่ ศูนย์ Com7 เค้าบอกมา พาเสียตังค์

เปลี่ยนไปก็ ไม่หาย 555+

ต่อแค่ Harddisk & VGA Card 2 อย่างเองนะ เกี่ยว หรอ !!!

อันนีต้องลองถามผู้รู้งับ พวกผมแค่ลูกกระจิ๊บ

OverclockZone Member Alteizen's Avatar

Quote Originally Posted by namza View Post
    ถามหน่อย ตกลงตอนนี้ใช้อันไหนดี นิ 9.8 หรือ เคยใช้ 9.7 เน่าสุดๆๆ

ย้ายกลับไป 9.3 ลื่นกว่าอีก ตอนนี้ให้ใช้ 9.8 หรืองงงนะนนี่

การ์ดผม 3650
    9.8โลด เพราะผมก็3650เหมือนกัน

OverclockZone Member nests's Avatar

ผมแนะนำ 9.6 ครับ สำหรับปีนี้

OverclockZone Member VV2499's Avatar

9.6 9.7 9.8 กับ 4670 DDR4

ผมใช้เล่นกับเกมออนไลน์แล้วไม่มีปัญหาเลยสักตัว Ragnarok ที่หลายคนบอกว่าใช้ ATI แล้วภาพเละภาพไม่ดีกระตุกแล็ค อันนี้ผมใช้จริงแล้วยืนยันว่า เล่นได้ไม่ปัญหาเลย ลง Driver ทั้ง 3 ตัวนี้เล่นแล้วภาพนิ่งดีไม่เคยมีปัญหาอย่างว่าเลย Cabal ภาพก็แจ่มดี SF ยิ่งกันเลือดพุ่งกระจาย ไม่มีปัญหาใดๆ เกมค่ายเขียวอย่าง Street Fighter 4 ภาพนี้งดงามนิ่งดี สรุปเกมมีปัญหาน่าจะอยู่ที่ Windows ที่ลงกับ Software ที่ลงทั้งหมดมากกว่า

OverclockZone Member xexalskyline's Avatar
    เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด นนทบุรี

โดยส่วนตัว ผมว่า 9.4 ปกติที่สุดครับ

OverclockZone Member

เข้ามายืนยันด้วยคน จากที่ลองใช้
    9.7 เน่ามากครับ 9.8 ก็ยังเน่าอยู่นิสๆ แต่ดีกว่า 9.7 แล้วครับ
    อ่านแล้วงงไหมนี่ ถ้าจาอัพจาก อื่นๆ ก็ให้ข้ามไป 9.8 เลยครับ

Bookmarks

Bookmarks