overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 43
    OverclockZone Member

Default ควรรอ windows 7 หรือไม่

อยากเปลี่ยนคอมพ์ครับ แต่เนื่องจากตอนนี้windows 7 กำลังจะออกมา ผมควรรอไปสักพักให้ hardware สนับสนุน windows 7 แล้วค่อยเปลี่ยนดีไหมครับ

OverclockZone Member pramook's Avatar

ผมคิดว่าไม่จำเป็นนะครับ...

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ผมว่า win7 มันยังไม่จำเป็นครับ

แค่ XP ยังใช้ประโยชน์ได้ทุกอย่าง

OverclockZone Member ittipatakk's Avatar
    กทม. ถนนกาญจนาภิเษก

xp ดีสุดคับ

OverclockZone Member TaO_OaT's Avatar

ผมไม่รอครับ เพราะ driver มันออกมาจะหมดทุกอันอยู่แล้ว แล้วก็ผมไม่ได้เอาเครื่องไปงานเฉพาะทางด้วย มัวแต่รอ ไม่ได้ใช้กันพอดี พอรอ windows 7 แล้ว windows 9 จะออก แล้วมันเร็วกว่า windows 7 อีก แต่ hardware ไม่รองรับ ท่านจะรอ windows 9 ต่อไปด้วยเลยหรือเปล่า

ถ้าเครื่องไม่เก่ามาก ปีสองปี หรือซื้อเครื่องเดี๋ยวนี้ก็ใช้ windows 7 ได้ แล้วละมั้ง

ก็เหมือนตอน xp หรือ me ออกใหม่ ๆ นั้นแหละครับ ก็มีคนบอก windows 98 ดีที่สุด แล้วก็มีคนบอก xp ห่วยอย่างนั้น ห่วยอย่างนี้ ไป ๆ มา ๆ มีแต่ xp

ปล. windows 9 ยังไม่มีหรอกนะ อย่าคิดไปอย่างอื่น
    Last edited by TaO_OaT; 18 Aug 2009 at 21:23:33.

ps000000
    Guest

ไม่ต้องรอครับ ฟันธง

OverclockZone Member Title don's Avatar

ใช้ไปเลย

OverclockZone Member pumpper's Avatar

ต้องลองใช้เเล้วจะรู้ครับ ว่ามันดีแค่ไหน

ส่วนเรื่องไดร์เวอร์ถ้าเครื่องประมาณ ปี-2ปี windows มันมีไดร์เวอร์มาให้เลยครับ
    ลงเสร็จใช้งานได้ทันที แต่ถ้าไม่มีไดร์เวอสามารถใช้ร่วมกับ Vista ได้ครับ

แหล่ม !!!

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

กลับมา XP เหมือนเดิม ^^

OverclockZone Member kawee45's Avatar

ตอนนี้ยังไม่แหล่ม ถ้าเอามาใช้ทั่วไป ดูหนัง เล่นเกมส์ เน็ต

OverclockZone Member Frankie's Avatar

ผมใช้อยู่ มีปัญหาเรื่องกาดจอ กับ เสียง

OverclockZone Member shinozukoe's Avatar

ลง win7 แล้วลากไม่ไป ขึ้นจอฟ้าอีก ต้องกลับมาลง xp เหมือนเดิม T^T

OverclockZone Member umic2000's Avatar
    Leningrad , CCCP

Smile

ถ้ารักจะใช้ก็ซื้อมาใช้เลยครับ มัวแต่รอก็ได้แต่รอไปเรื่อยจนรุ่นใหม่ออกมาพอดี

OverclockZone Member waster555's Avatar

ที่ใช้ๆดู win7 ดูหนัง ฟังเพลง อะเยี่ยมมมาก สวยด้วย
    win xp เล่นเกมส์ลื่นกว่า ระบบนิ่งกว่า ดังนั้นผมจึงทำ 2 windows เลยครับ เหอๆ

OverclockZone Member เพ็ญรินทร์'s Avatar

หนูมี 2HDD อะค่ะ ลงไว้ HD ละวินโดว์เลยทั้ง XP ทั้ง 7 แต่ก่อนก็ชอบ XP นะ
    แต่ตอนนี้ใช้ Win 7 เป็นวินหลักแล้วค่ะ ใครยังไม่ลองก็ลองดูนะคะ แล้วจะติดใจ อิอิ

OverclockZone Member arito's Avatar

hardware ส่วนใหญ่รองรับสูงสุดที่ vista และ 7 ก็ใช้ driver ส่วนใหญ่อันเดียวกับ vista คับ
    ไม่ต้องรอหรอก มัวแต่รอ คุณก็ไม่ได้ใช้ซักที

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

ยืนยันว่า xp อย่างเดิมจนกว่าจะหา Windows 7 ที่สามารถใช้งาน eax ของ creative ได้ถึงจะเปลี่ยน

OverclockZone Member maoking's Avatar
    กรุงเทพ อ่อนนุช17

อยากเปลี่ยนคอม แต่รอได้ แสดงว่าไม่รีีบร้อน
    รอ Win7 แสดงว่า ตามเหตุการณ์อยู่พอสมควร
    งั้นแนะนำให้ใช้เครื่องเก่าไปก่อนครับ

สิ้นปี เทคโนโลยีใหม่ๆ มาอีกเพียบ ตอนนั้น ไ้ด้ Win7 และ ได้อุปกรณ์ใหม่ๆ ดีๆ ด้วย

แต่ถ้าตัดกิเลส ไม่ได้ ก็ อีกเรื่องหนึ่งครับ

OverclockZone Member

ใช้ 7 จนลืมเอ้กพี ไปแล้ว

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

ME /2000มันห่วยจริงๆนั่นละ สู้98ไม่ได้ จนมีXPนี่ละที่กู้หน้าให้แต่ก็มีบั๊กพอสมควรแรกๆนะ
    ตอนนี้ใช้XPอยู่ แต่ในใจคิดว่าสู้98ไม่ได้อยู่ดี ยิ่งVISTAนี่เห็นความห่วยสุดๆเลย WIN7ยังไม่ได้ลอง เห็นว่าน่าใช้มาก

ที่ใช้XPเพราะเกมไม่รองรับ98แล้ว

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks