Announcement

Collapse
No announcement yet.

ควรรอ windows 7 หรือไม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ควรรอ windows 7 หรือไม่

อยากเปลี่ยนคอมพ์ครับ แต่เนื่องจากตอนนี้windows 7 กำลังจะออกมา ผมควรรอไปสักพักให้ hardware สนับสนุน windows 7 แล้วค่อยเปลี่ยนดีไหมครับ

ผมคิดว่าไม่จำเป็นนะครับ...

Comment

ผมว่า win7 มันยังไม่จำเป็นครับ

แค่ XP ยังใช้ประโยชน์ได้ทุกอย่าง

Comment

xp ดีสุดคับ

Comment

ผมไม่รอครับ เพราะ driver มันออกมาจะหมดทุกอันอยู่แล้ว แล้วก็ผมไม่ได้เอาเครื่องไปงานเฉพาะทางด้วย มัวแต่รอ ไม่ได้ใช้กันพอดี พอรอ windows 7 แล้ว windows 9 จะออก แล้วมันเร็วกว่า windows 7 อีก แต่ hardware ไม่รองรับ ท่านจะรอ windows 9 ต่อไปด้วยเลยหรือเปล่า

ถ้าเครื่องไม่เก่ามาก ปีสองปี หรือซื้อเครื่องเดี๋ยวนี้ก็ใช้ windows 7 ได้ แล้วละมั้ง

ก็เหมือนตอน xp หรือ me ออกใหม่ ๆ นั้นแหละครับ ก็มีคนบอก windows 98 ดีที่สุด แล้วก็มีคนบอก xp ห่วยอย่างนั้น ห่วยอย่างนี้ ไป ๆ มา ๆ มีแต่ xp

ปล. windows 9 ยังไม่มีหรอกนะ อย่าคิดไปอย่างอื่น
          Last edited by TaO_OaT; 18 Aug 2009, 21:23:33.

Comment

ไม่ต้องรอครับ ฟันธง

Comment

ใช้ไปเลย

Comment

ต้องลองใช้เเล้วจะรู้ครับ ว่ามันดีแค่ไหน

ส่วนเรื่องไดร์เวอร์ถ้าเครื่องประมาณ ปี-2ปี windows มันมีไดร์เวอร์มาให้เลยครับ
                ลงเสร็จใช้งานได้ทันที แต่ถ้าไม่มีไดร์เวอสามารถใช้ร่วมกับ Vista ได้ครับ

แหล่ม !!!

Comment

กลับมา XP เหมือนเดิม ^^

Comment

ตอนนี้ยังไม่แหล่ม ถ้าเอามาใช้ทั่วไป ดูหนัง เล่นเกมส์ เน็ต

Comment

ผมใช้อยู่ มีปัญหาเรื่องกาดจอ กับ เสียง

Comment

ลง win7 แล้วลากไม่ไป ขึ้นจอฟ้าอีก ต้องกลับมาลง xp เหมือนเดิม T^T

Comment

ถ้ารักจะใช้ก็ซื้อมาใช้เลยครับ มัวแต่รอก็ได้แต่รอไปเรื่อยจนรุ่นใหม่ออกมาพอดี

Comment

ที่ใช้ๆดู win7 ดูหนัง ฟังเพลง อะเยี่ยมมมาก สวยด้วย
                            win xp เล่นเกมส์ลื่นกว่า ระบบนิ่งกว่า ดังนั้นผมจึงทำ 2 windows เลยครับ เหอๆ

Comment

หนูมี 2HDD อะค่ะ ลงไว้ HD ละวินโดว์เลยทั้ง XP ทั้ง 7 แต่ก่อนก็ชอบ XP นะ
                              แต่ตอนนี้ใช้ Win 7 เป็นวินหลักแล้วค่ะ ใครยังไม่ลองก็ลองดูนะคะ แล้วจะติดใจ อิอิ

Comment

Working...
                              X