overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 6 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 116

Thread: ประจานร้านขายแผ่นเกมส์สุดชั่วในเชียงใหม่

FLo
    Guest

Default ประจานร้านขายแผ่นเกมส์สุดชั่วในเชียงใหม่

ผมอยู่ในเหตุการณ์ เลยนะครับ

ตอนแรกก็ไม่รู้แน่ชัดหรอกนะครับว่าเรื่องอะไร แต่พอถามๆเขาก็รู้ความมาแล้วล่ะครับ

เหตุเกิดที่ร้านขายแผ่นเกมส์ ใน Computer Plaza จังหวัดเชียงใหม่ เมื่อเดินเข้าประตูข้างหน้ามา ด้านซ้ายจะมีบันไดขึ้นไปชั้นบน ร้านจะอยู่กับบันได และหน้าร้านจะขายอะไหล่คอมมือสองด้วย

เรื่องมันมีอยู่ว่า

มีคนไปซื้อแผ่นเกมส์มา ราคามันแผ่นละ 100 แล้วแผ่นที่ร้านนี้ใช้ก็อย่างห่วย ไม่มีสกรีนแผ่นเหมือนร้านอื่นด้วย

แล้วลูกค้าที่ซื้อไปเขาก็ได้แผ่นเสีย
    ทีนี้วันต่อมาหลังจากที่ซื้อแผ่นไป
    ลูกค้าเขาก็จะมาเครมแผ่นที่ร้าน แต่ร้านบอกว่า "ร้านเราไม่ได้บอกนี่ว่าจะมีการรับประกันแผ่นเสียให้"

ลูกค้าก็โวยวาย ว่าร้านนี้ไม่รู้จักรับผิดชอบ

ร้านก็แก้ตัวว่า "จะเล่นของเถื่อนก็ต้องทำใจยังงี้แหละ"

ลูกค้าจะขอเงินคืน เจ้าของร้านก็ไม่พอใจ แล้วก็พูดท้าทายลูกค้าว่า "เมิงไม่พอใจเมิงมาชกกะผม"

แล้วคนที่คุมร้านขายอะไหล่มือสอง ที่อยู่หน้าร้านขายแผ่นเกมส์กับพวกอีกประมาณ 5 คนก็เดินเข้ามาในร้าน

ผมก็เข้าใจนะครับว่าลูกค้าก็ไม่อยากแลกเลือดแลกเนื้อหรอกครับ เขาก็พยามเดินหนีออกไป แล้ว 1 ในพวก 5 คนนั้น ผลักอกลูกค้าเฉยเลย ลูกค้าเขาก็หันมามองหน้า แล้วก็โดนชกหน้าอีก ลูกค้าก็ขู่ว่าจะแจ้งตำรวจ คนขายแผ่นก็ท้าลูกค้าว่าแน่จริงก็แจ้งเลย แล้วพวกนั้นก็ชกลูกค้าไปอีกทีหนึ่ง
    ลูกค้าก็เดินหนีออกจากห้างไปครับ

แล้วคนขายแผ่นเกมส์ก็ตะโกนออกไปว่า "โธ่เอ๋ยนึกว่าแน่"

คนก็มุงดูความป่าเถื่อนของร้านนี้ เยอะเลยนะครับ ไอ่หนึ่งในพวกนั้นก็พาลอีก ตะโกนใส่พวกที่มุงดูเฉยเลยว่า มองหาพ่อเมิงเหรอ คนเขาก็ค่อยๆ ถอยออกครับ

แล้วพวกนั้นก็บ่นกันเอง ยังด่าลูกค้าไม่หยุดอีก

ก็ระวังไว้ละกันนะครับ ร้านแบบนี้

จำไว้นะครับว่า ในเชียงใหม่

คอมพลาซ่า ที่คูเมือง ร้านอยู่ชั้นล่างนะครับ
    OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ถ้าเป็นแบบนั้นจริงก็แจ้งความเลยดิ อยากรู้ว่ามันใหญ่มาจากไหนเหรอ แต่เอาพยานแล้วก็หลักฐานให้ดีๆนะ ....
    User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

โคตรเลวทรามจริงๆ จขกท.ถ่ายรูปร้านมาก็ดี(แอบถ่ายเดียวโดน) คนจะได้จำร้านได้ ให้มันเจ้งไปเลย
    OverclockZone Member ZorDor's Avatar

เรื่องจริงปะนี่ โหดจาง
    OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

เลวระยำจริงๆ เลยพวกนี้ น่าส่งไปดัดสันดานซะให้เข็ด นะเนี่ย
    OverclockZone Member MajesticX's Avatar

อืมม ร้านนี้เปิดมานานแล้วนิครับ ถ้าผมเป็นคนโดนชกละก็พวกมันโดนแน่ ยังงี้ต้องแจ้งความครับมันใหญ่มาจากไหน คุณอยู่ในเหตุการณ์มาเป็นพยานได้เลยครับ
    กร๊ากกกกกกกกกกกก Master

555 เชิญแจ้งความเลยถ้าไม่กลัวตาย แมร่งเชียงใหม่เมืองเถื่อนจะตาย ตำรวจมันไม่ช่วยไรเมิงหรอก

อู่ข้าวอู่น้ำมันทั้งนั้น ขืนจับโดนย้ายไปอยู่ชายแดนแน่

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    Flo
    Guest

พยานน่ะเหรอครับ มีเยอะครับ ไม่ได้มีแค่ผมหรอกครับ
    OverclockZone Member MajesticX's Avatar

Quote Originally Posted by ผ่านมา(อีกแระ) View Post
    555 เชิญแจ้งความเลยถ้าไม่กลัวตาย แมร่งเชียงใหม่เมืองเถื่อนจะตาย ตำรวจมันไม่ช่วยไรเมิงหรอก

อู่ข้าวอู่น้ำมันทั้งนั้น ขืนจับโดนย้ายไปอยู่ชายแดนแน่

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    คุณอยู่เชียงใหม่ใช่ไหมครับ เป็นพวกเดียวกับมันหรือเปล่าครับ หรือว่าคุณเป็น 1 ในพวกนั้น โพสต์อะไรสร้างสรรค์หน่อยนะครับ ไม่สนับสนุนเรื่องดีๆก็อย่าเอาความเลวตัวเองมาประจาน
    ปล.ต้องขอโทษนะครับ ที่ผมอาจจะรุนแรงไป
    Last edited by MajesticX; 30 Apr 2007 at 12:15:57.
    Flo
    Guest

คุณผ่านมา(อีกแระ) ครับ ผมว่าเชียงใหม่มันไม่ได้เถื่อนอย่างที่คุณคิดหรอกนะครับ คือถ้าคิดจะทำค้าขายอะไรในเชียงใหม่มันต้องอยู่กันยาวนะ จะทำตัวเปรี้ยวมากก็ไม่ได้ ไม่งั้นอยู่ยากนะครับ

แต่ผมว่า ถึงเชียงใหม่จะเถื่อนจริง มันก็ไม่เท่า กทม. หรอกนะผมว่า ใน กทม. ทำอะไรแผ็บเดียว เดี๋ยวก็ย้ายได้แล้ว

อย่างใน กทม. คุณไปยิงคนตายน่ะ คุณก็หนีไปต่างจังหวัดมันก็ได้เลย แต่อย่างเชียงใหม่น่ะไปก่อเหตุที่นั่นแล้วจะให้หนีไปไหนล่ะครับ

สรุปว่า เชียงใหม่เถื่อนมากมั๊ย มันก็เถื่อนนะ แต่ก็ไม่ถึงขนาดนั้น ส่วนตำรวจเชียงใหม่น่ะ มันก็ไรยำ จริงๆ แหละครับ
    OverclockZone Member zicmaxx's Avatar

แผ่น CD กำไรเยอะจะตาย

เปลี่ยนแค่นี้ก็ไม่ได้ สงสัยไม่เคยมีเงิน

ผมเคยเรียนวิดวะที่ มช. แต่ไม่เคยไป Computer Plaza เลย

ขุดครับ อย่างนี้ต้องช่วยประจาญ

อยากให้มันหมดๆไปจัง ไอ่พวกเวงพวกนี้
    OverclockZone Member llkill's Avatar

ถ้าอยู่บ้านผมไม่กล้าหรอกครับ
    มีเรื่องนิดเดียวเล่นถึงชีวิตครับ
    นักข่าวเบื่อที่จะออกข่าวแล้วครับ
    ไม่ต้องบอกน่ะครับว่าอยู่ไหน
    OverclockZone Member

ได้ข่าวนานละครับเกี่ยวกับเชียงใหม่ แต่เราก้อไม่รู้จริงนานๆ ก้อแค่ไปเที่ยววันสองวันก้อกลับ เห็นเค้าว่าที่โน่นเริ่มไม่น่าอยู่พอๆ กะกรุงเทพแหละ ดีไม่ดีหนักกว่ากรุงเทพเพราะมันไกลหูไกลตา ไงก้อระวังกานหน่อยละกาน

โหดจังเลยฮะ

ผมกลัว
    OverclockZone Member kenchinn's Avatar

บัดซบ จิงๆ
    OverclockZone Member kenchinn's Avatar

บัดซบ จิงๆ ส่วนมากที่ผมเคยซื้อก็เปลี่ยนได้นะ ถ้าเสีย
    OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

เป็นผมสวนไปแล้วนะเนี่ย ถึงจะโดนรุมตื๊บก็เหอะ
    OverclockZone Member peacezaa's Avatar
    745 Chan Rd. Bangklo, Bangkorlame, Bangkok 10120 Thailand

เลวโคตร
    OverclockZone Member

- เห็นใจครับ แต่เสียที่อย่างเดียวคือซื้อของเถื่อนอ่ะ ตำรวจเขาจะรับแจ้งมั๊ยเนี่ย มันต้องใช้หอกทมิฬแทงหอกทมิฬ

- โถๆๆๆๆๆ มันก็มีเถื่อนกันทุกที่ทุกจังหวัดและครับ

- ดีนะไม่เจอผม มันโดนแน่ อย่างน้อยขอไอ่คนปากดีเอาแม่งให้ฟันหลุดเลย
Page 1 of 6 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks