overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: ขอทีเถอะครับ HWH กะ A&L เชียงใหม่

OverclockZone Member MajesticX's Avatar

Default ขอทีเถอะครับ HWH กะ A&L เชียงใหม่

ผมไปเคลมเครื่องไรท์มาครับ ประกัน HWH ไปเคลมที่สาขาพันทิพเชียงใหม่ เจ้าหน้าที่หน้าร้านบอกว่าให้ไปเคลมกะร้านข้างล่าง (IT Connect) ผมก็ลงไปเคลม เค้าก็รับของบอกว่าเชคเสร็จจะโทรไปบอกก่อนว่ามันเป็นอะไร ละจะส่งไป กทม ให้ ผมก็โอเค ตกลง รับใบเคลมมาเป็นของ A&L ผมก็ไม่ติดใจอะไรอยู่ละ เพราะว่ามันก็อันเดียวกัน หลังจากนั้นก็ส่งน้องไปสั่งการ์ดจอไว้ที่ HWH ด้านบนครับ Galaxy 76GS AGP ทางร้านบอกว่าต้องสั่งของไว้ก่อน เพราะของหมด ต้องรอจาก กทม ผมก็อืมๆ เพราะมันมีอยู่ร้านเดียวที่ขายมัดจำไป 1000 บาท หลังจากนั้นผ่านมา 5 วัน โทรไปถามเรื่องการ์ดจอ ทาง HWH บอกว่ายังไม่รู้เลยว่าของส่งมารึยัง โทรไปที่ กทม เค้าก็ไม่โทรกลับ ถ้าของมาจะโทรไปบอกอีกที ผมละเซ็งเลย หลังจากนั้นก็โทรไปหาฝ่ายเคลมของ A&L ถามเรื่อง DVD ปรากฏว่า ได้รับคำตอบมาว่า ฝ่ายเคลมไม่อยู่ค่ะ ลาหยุด 3 วัน ผมละเซ็งเลย มาอีกวันผมก็โทรไปถามอีก บอกว่าฝ่ายเคลมไป กทม กลับวันพุธ พอผมถามถึงสินค้า ก็ได้รับคำตอบนี้มาครับ "ไม่รู้ค่ะ" ไม่รู้ทุกอย่าง ว่าอยู่ขั้นตอนไหน ส่งไป กทม รึยัง ซ่อมหรือเปล่า อาการเสียเป็นยังไง คำตอบเดียวกันคือไม่รู้ ผมละเซ็งจริงๆ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

วันนี้เห็นเชียงใหม่มีหลายเรื่องจังแฮะ ดีๆทั้งน้าน....

OverclockZone Member ZorDor's Avatar

A&L ต้องทำไจนะ ของผมทิ้งไปละกับบอดduluex มันไห้ตัวธรรมดามาไช้ก่อนจนปานี้ไม่มีโทรสัพจากA&L มาซักครั้ง

OverclockZone Member llkill's Avatar

เชียงใหม่อีกแล้ว

OverclockZone Member GyeonWoo's Avatar

อยู่เชียงใหม่เหมือนกันแต่ผมไม่เคยเจอนะแบบเนี้ย
    แต่ซื้อของที่hwhนี่บ่อยมาก
    เคยไปเคลมhddมา2ตัวได้ของใหม่กลับทันทีตลอด
    อาจเพราะมีคนรู้จักของรุ่นน้องอยู่ทีร้านก็ได้แล้วเขาน่าจะบังเอิญจำหน้าผมได้อะ^^

OverclockZone Member MajesticX's Avatar

Quote Originally Posted by GyeonWoo View Post
    อยู่เชียงใหม่เหมือนกันแต่ผมไม่เคยเจอนะแบบเนี้ย
    แต่ซื้อของที่hwhนี่บ่อยมาก
    เคยไปเคลมhddมา2ตัวได้ของใหม่กลับทันทีตลอด
    อาจเพราะมีคนรู้จักของรุ่นน้องอยู่ทีร้านก็ได้แล้วเขาน่าจะบังเอิญจำหน้าผมได้อะ^^
    ถ้าเป็น HDD ละก็เกือบทุกที่มั้งครับได้ของใหม่เนี่ย Dcom กทม ผมเอาไปให้เฉยๆ ยังได้ตัวใหม่มาเลย ไม่ต้องรอเทสด้วยครับ

OverclockZone Member mooh's Avatar

hwh นี่ผมไม่ยุ่งเลย
    นอกจากของนั้นจะหาไม่ได้จิงๆ
    เช่น ลำโพง T7900 กะแรม คิงตุ้น D9 ที่ต้องง้อมัน

ที่เหลือผมไม่ง้อมันหลอก หุหุ

เพื่อนผมหลงกล ไมซื้อ hdd มา ใช้ไปใช้มาพัง มันนั่งกลุ้มใจอยู่เนี่ย หุหุ hwhเนี่ยแหนะ
    ก็ร้านเค้าทำดูน่าซื้อจิงๆ คนไม่รู้ก็ซื้ออหลก หุหุ

OverclockZone Member คิม's Avatar

เอ๋ เชียงใหม่มันเกิดอะไรขึ้นนิ หมู่นี้มีเรื่องเสียๆทั้งนั้นเลย

OverclockZone Member r7206's Avatar

ผมเคยเคลมบอร์ด Foxconn ชิบ 945p ก็ไม่เห็นมีปัญหาเลยนะครับ แถมได้เร็วกว่าเคลมบอร์ด P5ND2-SLI กับ Dcom ซะอีก ( 2 สับดา vs 1 เดือน )

ปล. ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม DCOM เชียงใหม่ถึงไม่รับเคลมจาก user โดยตรงเหมือนเมื่อก่อน ต้องไปผ่านร้านที่ซื้อมา วิ่งไปวิ่งมาแล้วยังต้องมารอกันอีก เสียเวลานะนั่น

ข่าวล่ามาไวครับ การ์ดจอน้องผมรอวันศุกร์ได้ของ DVD Writer บอกว่า "รอครึ่งเดือนเป็นอย่างต่ำค่ะ" แสดดจิง

กร๊ากกกกกกกกกกกก Master

บ้านนอกก็เงี้ย ทำจายซะ

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

OverclockZone Member zicmaxx's Avatar

บอร์ด P5N32-E SLI + Galaxy8800GTS ผมก็ซื้อจาก HWH

เพราะเดินหาได้ยากมาก ไม่ค่อยรู้จักร้านไหนเท่าไหร่

ภาวนาอย่าให้มันเสียในเร็ววันก็พอ

OverclockZone Member gigamack's Avatar
    นักวิชาการคอมพิวเตอร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตภูเก็ต

Quote Originally Posted by ผ่านมา(อีกแระ) View Post
    บ้านนอกก็เงี้ย ทำจายซะ

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    ไปว่าเขาทำไมล่ะครับ ผมก้อคนบ้านนอก ไม่ทราบว่ามีปัญหาไรเหรอครับ

Bookmarks

Bookmarks