Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram D9GMH ที่อัดไป Bus 1200 ใช้ไฟเท่าไหร่กันมั่งครับ ขอดู Sub config หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram D9GMH ที่อัดไป Bus 1200 ใช้ไฟเท่าไหร่กันมั่งครับ ขอดู Sub config หน่อยครับ

พอดีคิดว่าต้นเดือนเงินเดือนออกจะหาสอยมาใช้สักคู่นึงแทน D9DCL ที่เหลือเลยอยากถามไว้เป็นแนวทางหน่อยน่ะครับกะจะเอามาแทนตัวเก่า

เดี๋ยวๆๆบอกสเป็คผมก่อนจะได้ช่วยกันได้

CPU E6400
    Asus P5N32-E SLI
    PSU Tt ToughPower 850 Watt

ตอนนี้ตั้งแต่ CL แค่ 5 ตัวเอง ที่เหลือปล่อย Auto หมดเพราะผมไม่รู้ตั้งยังไง ตั้งผิดแล้วมันชอบค้าง

ขอละเอียดๆหน่อยนะครับพวกการใช้ไฟในส่วนต่างๆด้วย อยากลองของแรงมั่ง

ขอบคุณคร๊าบบบบ

หายไปไหนหมดครับ พวกเพื่อนๆที่อัดไป 1200 ..... ดันหน่อยขอวิทยาทานสักนิ๊ด

Comment

ผมไม่ค่อยได้ตั้งค่าอื่นๆเท่าไหร่อ่ะครับ ตั้งแค่ 5-5-5-15 แค่นั้นเอง ที่เหลือให้มันเลือก auto เอาเองครับ

Comment

ลอง ปรับ Fsb 450 ดิ

Comment

ไฟ +0.4 ผมใช้อยู่ ผม oc มันได้แค่ 800 ไฟ +0.5 ค้าง ลองแล้วมันยาก เกิน 800 นิดๆยังมีอาการดับ ถ้าได้แล้วโพสด้วยนะ

Comment

0.5-0.6 ผมใช้ 0.6 อ่า
            gmh นะครับ
            5-5-5-15-5-11-14-42-5 สำหรับ ds3 ครับผ้ม
            (ดูลายเซ็น)

Comment

ก็ไล่ดูทีละตัวน่ะแหละครับ ตัวไหนกดแล้วค้างก็เพิ่ม

Comment

Working...
              X