Announcement

Collapse
No announcement yet.

Quad Core

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Quad Core

ถ้าจะซื้อคอมโดยไม่รีบร้อนแบบว่ารอได้ ผมรอ Quad Core ดีไหมครับผม ราคามันจะตก ไหมครับ กะว่าจะเก็บเงินไปเรื่อยๆเพราะเห้นว่า Quad Core กับ E6600 มันก็ ต่างกัน 10k อะครับ ในอนาคตถ้ามันตกก็จะสอยเลยอะครับ

4คอร์อาจดีสุดเเต่ไม่เเรงสุดนะครับ ขึ้นอยู่กับโปรเเกรมที่ใช้ด้วยซึ้งมีน้อยมากที่จะเรียกใช้ถึง4คอร์
    ไม่คุ้มครับ (ส่วนตัวครับ) รอความเห็นท่านต่อไป

Comment

จะเอาไปใช้งานด้านไหนดีกว่าครับ..ดูหนังฟังเพลงธรรมดา เล่นเกมส์นิดหน่อย core2 ก็เจ๋งแล้วครับ..ถ้าทำงาน 2D 3Dแล้วใช้ Quad จะสนับสนุนอย่างแรงครับ..เรนเดอร์เร็วกว่าครึ่งหนึ่ง

Comment

รอไปเรื่อยอ่ะครับ เด๋วรุ่นใหม่ออกมาอีกก็รอต่อไปอีก หุหุ

Comment

ใช้งานแค่ไหน ก็เลือกตามนั้นคับ

Comment

แล้วแต่ศรัทธาและกำลังทรัพย์ครับ

Comment

Originally posted by mooh View Post
              รอไปเรื่อยอ่ะครับ เด๋วรุ่นใหม่ออกมาอีกก็รอต่อไปอีก หุหุ
              ถูกต้องครับ

Comment

ซื้อ c2d ไปก่อนครับ
                ผมเชื่อน่ะครับว่า QC ป่วนเมืองเมื่อไร ชาวoczก็จะพากันขายc2dกัน

Comment

ตอนนี้ซื้อDual Coreไปก่อน อีกซัก5ปีซื้อ 80Coreเลย

Comment

ซื้อก่อน ได้เล่นก่อน สนุกก่อน จะรอไปทำม๊ายยยยยย

Comment

Working...
                    X