Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลองดูปัญหาผมทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลองดูปัญหาผมทีครับ

คือคอมผมเพิ่งซื้อมาประมาณ1เดือนได้ครับ แล้วตอนนี้มันมีปัญหาแบบว่า เวลาผมเล่น เกม กับโหลดไฟล์ไปด้วย (เกมหนักๆหน่อยน่ะครับ) แล้วเวลากด alt+tab ออกมาดูไฟล์งานที่เราโหลด เครื่องมันจะรีเซ็ตเองเลยอ่ะครับ เป็นเกือบทุกเกมเลยครับ เมื่อก่อนไม่เคยเป็นครับ

แล้วเวลาผมกด disk cleanup แล้วกดเลือกไดร์ฟมันก้อรีเองอ่ะครับ ไม่ทราบว่าแบบนี้มีปัญหาที่อะไร ใช่ที่HDDรึเปล่าครับ แล้วมีวิธีแก้ไหมครับ

บอกสเปค หน่อยสิครับ

Comment

ใช้powerขนาดเท่ไหร่ อาจจะเป็นได้ว่าไฟไม่พอ

Comment

pentium D 820 2.8ghz
        ram DDR2 512mb
        mainboard ASUS P5VD2-MX
        VGA GeForce 6200

พาวเวอร์ 350Watt ครับ เพิ่มพัดลมเข้าไปเอง 2 ตัวครับ

Comment

อ้อ
          HDD WDC 80gb ideครับ

Comment

ผมก็เจอบ่อย รีตาสเองเนี่ย

Comment

ทำไงดีครับ เมื่อกี้ยังไม่ได้เล่นเกมก้อเป็น งงมากๆเลย

Comment

power noname แม่นบ่?

Comment

ตลองเชคแรมดูครับ อาจเสียก้อได้ ใช้memtestอะ

Comment

power noname ครับ

Comment

เป็นทุกๆครั้งที่ alt+tab ใช่ไหมครับ ผมเดาเอานะครับลองเช็คซอฟแวร์ดู
                      ถ้าPSUเน่าผมว่ามันไม่น่าจะมีระยะเวลาที่แน่นอนน่ะ

Comment

window เน่า
                        ไม่ก็ไวรัส
                        ....ลองลง windows ใหม่ก่อนนะครับ

Comment

Working...
                        X