Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ driver การ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ driver การ์ดจอครับ

ตอนนี้ผมใช้ XFX GF7300GT อยู่พอลง driver แล้วเกิดอาการจอภาพล้มเป็นระยะๆเลยครับ
    ไม่ว่าจาลงdriverที่มีมาให้กับแผ่นในกล่องกับ driver ตัวใหม่ล่าสุดก็มีอาการไม่ต่างกันเลยครับ

มีวิธีแก้ยังไงบ้างครับ

เป็นที่จอรึป่าวคับ??

Comment

ไม่ใช่อ่ะครับเพราะลองเอาจอไป test กับเครื่องอื่นก็ไม่เป็น
      ตอนแรกผมนึกว่าการ์ดจอเสียเลยเอาไปเคลมที่ร้าน แต่พอที่ร้านเทสกลับไม่เป็นอะไร
      ผมเลยต้องยกทั้งเครื่องไปให้ดู พอเค้าเช็คๆดูเค้าก็บอกว่าเป็นที่ software ต้องลง window ใหม่ แต่ผมลอง format ลงใหม่แล้วตอนแรกก็หายครับ แต่พอลง driver เท่านั้นแหล่ะก็เกิดอาการเหมือนเดิมทันที

Comment

หาไดเวอเมนบอดใหม่ๆๆล่าสุดมาลง ถ้ายังไม่หายอีก

ก็ หาเว่อชั่นเก่าๆกว่าเดิมหน่อย ทั้งบอดและ CPU

ว่าแต่ใช้กับสเปกไหนอะ

Comment

ลองดูไดร์เวอร์หลายๆตัวก่อนครับ ถ้ายังไม่หายก็ลองเปลี่ยนจอดูครับ

Comment

P4 520
            Mainboard: P5GD1 PRO REv1.xx

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
              ลองดูไดร์เวอร์หลายๆตัวก่อนครับ ถ้ายังไม่หายก็ลองเปลี่ยนจอดูครับ
              ลองเปลี่ยนจอแล้วครับก็เป็นเหมือนกัน

Comment

Working...
              X