Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อหูฟังแพงๆๆจะต้องซื้อ sound card แยกไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อหูฟังแพงๆๆจะต้องซื้อ sound card แยกไหม

ผมจะซื้อหูฟัง DJ HP895 อะ แล้วจะต้องซื้อ sound card อีกต่างหากไหม

ปล.ถ้าใช้ on borad Ds3 rev 3.3 จะดีหรือเปล่าหว่าสำหรับหูฟังแพงๆๆ

แล้วแต่ชอบครับ

Comment

แล้วอันไหนมันดีกว่ากันคับ on borad กับ sound card

หูฟังผม เกือบ 4 พัน

Comment

ผมว่ามันก็น่าจะควบคู่กันไปนะครับ เอาการ์ดดีๆซักตัว เจ๋งกว่า on board หลายขุมนัก....

Comment

on board ของผม Abit Faltal1ty AN9 32X เป็น Realtek RL882D HD7.1 มันขาดๆไงไม่รู้ สู้ Creative X-Fi Extreme Music ไม่ได้น่ะ ผมใช้headphone Creative HQ-1300, HQ-1400
          ยังไง การ์ดแยกย่อมดีกว่าอยู่แล้วอยู่ที่ใช้ตัวไหน

Comment

X-Fi +หูฟังดีๆ ทำให้คุณตัวลอย...ได้

Comment

แล้วแต่คับ ถ้ามีตังก็ซื้อ ถ้ายังไม่มีก้อไม่ต้องก็ได้ครับ แต่ซาวการืดแบบแยก จะให้ความรู้สึกแตกต่างได้กับชุดลำโพงหรือหูฟังดีดีแน่นอนครับ

Comment

มันต่างกันเยอะคับ ถ้าซาวน์ดีลำโพงทั่วไป แล้วเปลี่ยนซาวน์ เสียงที่เปลี่ยนไปไม่ชัดเท่าหูฟังดีเปลี่ยนซาวน์หรอกครับ

Comment

on board ไปเลย ถ้าไม่ได้เน้นฟังเสียง3d เว่อๆ

Comment

ไม่คุ้มหรอกครับ เอาหูฟังมาฟังออนบอดน่ะ แทนที่ท่านจะซื้อหูฟังสี่พันมาฟังออนบอดนะท่านซื้อลำโพงสี่พันมาใช้ดีกว่า ฟังดูดีกว่าเยอะเลย

หูฟังมันจะฟ้องหมดเลยว่าออนบอดมันแย่แค่ไหน ไม่มีความสุขหรอกครับ แล้วท่านจะเสียใจที่เสียเงินถึงสี่พันแต่ได้ฟังเสียงห่วยๆแบบนี้

Comment

กำลังจะเข้ามาบอกให้ซื้อแอมป์
                      เกือบ4พันยังไม่แพงเลย แบบนี้ใช้แค่sound card ก็น่าจะขับได้หมดแล้วแหละ

Comment

ก็ดีครับ ที่จะซื้อ

Comment

พอฟังๆไปเดี๋ยวก็เกิดกิเลสเองครับ เพราะจะพบว่าออนบอร์ดมันเป็นยังไง หุหุ
                          แล้วสุดท้าย ก็ต้อง X-fi

Comment

หูฟังอย่างดีต้องแบบ in ear แล้วคุณจะรู้ว่า โลกคู่ขนานมีจริง !!

และซาวน์การ์ดต้องมี EQ ด้วยนะครับ

ซาวน์การ์ดบางตัวไม่มี Amp สำหรับหูฟัง

ต้องดูรายละเอียดให้ดีก่อนซื้อ ว่ามันสามารถเสียบหูฟังโดยตรงได้ไหม ไม่งั้น แป๊ก

Comment

Working...
                            X