Announcement

Collapse
No announcement yet.

mIRC คืออะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mIRC คืออะไร

เวลาเปิดเครื่องใหม่มันจะมีหน้าต่างขึ้นมาคะ
    ชื่อ [X]mIRC ทุกครั้งเลย
    ไม่ทราบว่าจะทำยังไงไม่ให้มันขึ้นมาอีกอ่ะคะ

เป้นโปรแกรม chat ครับ เอาโปรแกรมออกก็น่าจะหาย

Comment

Format krub

Comment

เครดิต:sydicat

วิธีลบ Trojan mIRC ขึ้นตอนเปิดเครื่อง
        1. ปิด Process โดยกด Ctrl+Alt+Del แล้วไปที่ Processes แล้วปิด Process ที่ชื่อ Internct.exe
        2. เข้าไปลบไฟล์ที่ชื่อ Internct.exe และ mirc.ini ที่ Path c:\windows\inf\
        3. เข้าไปลบ Registry โดย เข้าไปที่ Run แล้วพิมพ์ regedit
        - ไปที่ Path "HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Windows\AutorunsDisabled\
        - ลบ Registry ที่ชื่อว่า Load ทิ้งไป
        จากนั้นลอง Restart เครื่องอีกครั้งจะไม่พบ mIRC มารันตอน Startup แล้ว
        ** หมายเหตุ ต้องทำการปิด Process ก่อนนะถึงจะลบไฟล์ได้

Comment

ขอบคุณคะ จะลองแก้ดู ได้ผลยังไงจะกลับมาบอกนะคะ

Comment

Originally posted by gamer View Post
            เครดิต:sydicat

วิธีลบ Trojan mIRC ขึ้นตอนเปิดเครื่อง
            1. ปิด Process โดยกด Ctrl+Alt+Del แล้วไปที่ Processes แล้วปิด Process ที่ชื่อ Internct.exe
            2. เข้าไปลบไฟล์ที่ชื่อ Internct.exe และ mirc.ini ที่ Path c:\windows\inf\
            3. เข้าไปลบ Registry โดย เข้าไปที่ Run แล้วพิมพ์ regedit
            - ไปที่ Path "HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Windows\AutorunsDisabled\
            - ลบ Registry ที่ชื่อว่า Load ทิ้งไป
            จากนั้นลอง Restart เครื่องอีกครั้งจะไม่พบ mIRC มารันตอน Startup แล้ว
            ** หมายเหตุ ต้องทำการปิด Process ก่อนนะถึงจะลบไฟล์ได้
            แล้วตัวนี้มันมากับ โปรแกรม เกมส์อะไรครับ เพราะถ้าไม่รู้เดี่ยวเผลอไปรันมันมาอีกครับ..ข้างบนบอกว่า โปรแกรมchat ครับ.. THK..
            Last edited by hornetpc719; 28 May 2007, 02:01:44.

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
              แล้วตัวนี้มันมากับ โปรแกรม เกมส์อะไรครับ เพราะถ้าไม่รู้เดี่ยวเผลอไปรันมันมาอีกครับ..ข้างบนบอกว่า โปรแกรมchat ครับ.. THK..
              มันคือม้า(โทรจัน)ครับ ผมเคยโดน ลบแบบไม่ถูกวิธีเครื่องเจ๋งอีกต่ะหากอ่ะ ส่วนใหญ่จะติดมากับพวกคลิป หรือเว็บโดยไม่ได้ระวังน่ะครับ น้องผมมันเล่นง่ะโดนสองรอบละ หากมีรอบสามอีกคงไม่ซ่อมให้มันละครับ

ที่บอกว่าเป็นโปรแกรมแชทมันคือ mIRC ครับ แต่นี่มันXmIRC ต่างกันนะ เหอๆ

Comment

Originally posted by Provider View Post
                มันคือม้า(โทรจัน)ครับ ผมเคยโดน ลบแบบไม่ถูกวิธีเครื่องเจ๋งอีกต่ะหากอ่ะ ส่วนใหญ่จะติดมากับพวกคลิป หรือเว็บโดยไม่ได้ระวังน่ะครับ น้องผมมันเล่นง่ะโดนสองรอบละ หากมีรอบสามอีกคงไม่ซ่อมให้มันละครับ

ที่บอกว่าเป็นโปรแกรมแชทมันคือ mIRC ครับ แต่นี่มันXmIRC ต่างกันนะ เหอๆ
                อ้อ.. มันมี 2สายพันธุ์ แต่ผมติด mIRC ไม่มีX

ปล. ลบได้ละ ด้วยโปรแกรม Your Uninstaller 2006 แต่ต้องทำใน Save Mode
                Last edited by hornetpc719; 28 May 2007, 12:57:19.

Comment

วิธีลบ MIRC

วิธีลบ MIRC ครับ รับรองไม่กลับมาอีก

เปิด start up ขึ้นมา โดยเริ่มที่ start ---->run----->พืมพ์คำว่า msconfig ในช่องรัน----->ไปที่แถบ start up ------>เอาเครื่องหมายถูกออกให้หมดเลย เพื่อป้องกันไม่ให้มันรัน เพราะไม่สามารถ uninstall ได้ตามปกติอยู่แล้ว มันจะแฝงอยู่กับโปรแกรมบางโปรแกรม ให้ช่องว่างในการรัน mirc

กด apply -----> กด OK

กด yes เพื่อให้มัน ReStart เท่านี้ก่อน

...>>>>>>......เครื่องเปิด ไปที่ start -----> control panel----->add or remove----->หาตัวที่มันเป็น MIRC แล้ว กด remove ที่ปุ่มด้านขวา มันซะ

ปล.หากไม่ทำตามวิธีนี้ แล้วลบมันด้วยวิธีอื่น มันก็จะกลับมา รีเทิร์นได้อีกครับ

Comment

ผมใช้วิธีลบใน safe mode
                    ตัวนี้ไก้มาเพราะโดนหลอกให่ลงโปรแกรม mp3 ไรสักอย่าง ตอนนั้นยังเด็กอยู่

Comment

Working...
                    X