overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 55

Thread: ช่วยแนะวิธีอัพคอม ict หน่อยค่ะ

หนูจน
    Guest

Smile ช่วยแนะวิธีอัพคอม ict หน่อยค่ะ

^^" คือว่า อยากจะอัพกาดจอใหม่ค่ะ แต่ไม่รุ้จะเลือกยังไง กัวเข้ากันกะเครื่องไม่ได้ด้วย ที่บ้านเปนคอม ict รุ่นสินสมุทรค่ะ ไม่มีความรุ้เรื่องนี้เลยค่ะ ไงก็ขอรบกวนพี่ๆ ชวนแนะหน่อยนะคะ ว่าตัวไหนใช้ได้บ้าง ออ มีงบ อยู่ 2300 ค่ะ อยากได้ 256 mb ถ้าเปนไปได้ รบกวนด้วยนะคะ ช่วยตอบให้ที

รายละเอียดคอมรุ่นนี้ค่ะ http://www.byxtreme.com/Article/ICT/01.html

ขอบคุณไว้ล่วงหน้าด้วยค่ะ

OverclockZone Member เสือไรเฟิล's Avatar

ผมคิดว่าเก็บเงินไว้ดีกว่าครับ ไม่คุ้มที่จะอัพ.....

OverclockZone Member

เอาไปทิ้งทะเล แล้วซื้อใหม่ดีกว่าครับ

เพราะว่ารุ่นนี้มัน ดันไม่ขึ้นจริงๆ

OverclockZone Member zicmaxx's Avatar

จับถ่วงน้ำ

หรือไม่ก็เก็บไว้โหลดบิทโลด

OverclockZone Member zicmaxx's Avatar

คอมเพ่มือสองขายถูกๆ spec ยังดีกว่าเยอะเลย -*-

Moderator Gearhead's Avatar

ซื้อ แรม 1G ใส่ซักแถวครับ

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

เปลี่ยนเฉพาะ บอร์ด+cpu+ram+hdd+etc. ก็พอ ถ้าเสียดายเคส

Quote Originally Posted by Yoshimitsu View Post
    เปลี่ยนเฉพาะ บอร์ด+cpu+ram+hdd+etc. ก็พอ ถ้าเสียดายเคส
    ทำร้ายจิตใจกันน่าดู

จริงๆแล้วน่าสงสารการ์ดจอมากกว่า

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Ict รุ่นแรก อัพเครื่องไม่ได้เลย - -''

Mainboard ไม่มี AGP ด้วย - -

เอาไปทิ้งทะเล แล้วซื้อใหม่ดีกว่าครับ

เพราะว่ารุ่นนี้มัน ดันไม่ขึ้นจริงๆ
    เห็นด้วย

หนูจน
    Guest

Smile

คือว่า พี่คะ หนูเคยอัพมาแล้วตั้งแต่ได้มาใหม่ๆค่ะ สเปคเครื่องตอนนี้ แรม 632 กาดจอ 64 ถ้าให้ซื้อใหม่ ไม่มีเงินค่ะ มีอยู่แค่นี้ ไงก็ช่วยๆหน่อยนะคะ จำเปนจิงๆ ^^" ถ่วงน้ำคงไม่ล่ะค่ะ ลำบากแย่ ถ้าไม่มีใช้ อยากได้แค่กาดจอค่ะ ดูให้ทีนะคะ

OverclockZone Member neung234's Avatar

เก็บเงินไว้ดีกว่าเนอะ
    ไปหา Voodoo3 Pci มาใส่จิคับอิอิ เหนมีกาทู้นึงบอกเล่นปังย่าได้ด้วย

ที่อยากเปลี่ยนการ์ดจอเพราะอะไรครับ เอาไว้เล่นเกมส์เหรอ

แล้วเอาไว้เล่นเกมส์อะไร

บอกว่าอยากเปลี่ยนแต่ไม่ให้ข้อมูลอะไรเลย ก็ตอบไม่ได้หรอกครับว่าต้องทำยังไง

OverclockZone Member Ejizen's Avatar

รุ่น นี้ เค้าเอาไว้คอรัปชั่น มะช่ายหรอคับ

Quote Originally Posted by Ejizen View Post
    รุ่น นี้ เค้าเอาไว้คอรัปชั่น มะช่ายหรอคับ
    ว่าไปนั่น

OverclockZone Member

เสป็คมันบอกว่าไม่มีช่อง Agp ไม่ใช่เหรอคับ แล้วจะอัพเกรดยังไงอ่ะคับ

จะเอาไปใช้งานอะไรเหรอคับ บอกได้มะ อยากรู้อ่ะ คนในบอร์ดจะได้แนะนำได้

หนูจน
    Guest

Smile

ค่ะ หนูไว้เล่นเกม บางเกมเล่นแล้วกระตุกค่ะ อยากได้ใหม่มากๆ แต่ให้ซื้อคอมใหม่คงไม่มีปัญญาหรอกค่ะ เงินน้อยอยู่ เกมที่เล่นก็ทั่วๆไปค่ะ dota sdo ออดิชั่น เคาท์เตอร์ เบทเติลฟิว แนวๆนี้แหล่ะค่ะ กะ เกมออนไลน์อีกไม่กี่เกม เล่นกะพี่ชาย คือตอนนี้ มีแค่เงินอัพกาดจอค่ะ พอจะอัพได้ป่าวคะพี่ๆ ไงก็ช่วยตอบหนูหน่อยนะคะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ ออ กาดจอเดิม หนู ati 7000 series 64 mb ค่ะ ตอบให้ด้วยนะๆๆ หนูอยากเล่นมากๆ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Sempron 3000+ ตัวละ 1250 หรือ Athlon x2 3600+ 2500 บาท
    ASrock Alive NF6G ตัวละ 2200 บาท
    +แรม 512 /667 ตัวละ 900บาท

พอจะซื้อใหวใหม เล่นได้ทุกเกมส์ [ไม่นับเกมส์บ้าพวกพลังอย่าง Oblivion/R6 vegas]

นอกนั้นใช้ของเดิมได้

หนูจน
    Guest

Smile

ยังไม่มีเงินขนาดนั้นเลยค่ะ มีอยู่ 2 พันหน่อยๆค่ะ อยากได้เมหือนกันค่ะ ขอบคุณพี่ๆนะคะที่เข้ามาตอบ แต่หนูอยากได้แค่กาดจออย่างเดียว มีตัวไหนมั่งคะที่ราคาไม่แพงสามารถใช้กะเครื่องหนูได้ ขอเปน แรมกาด 128 ก็พอค่ะ T_T นะคะพี่

OverclockZone Member llkill's Avatar

ผมว่ายกคอมไปที่ร้านดีกว่าครับ
    แล้วบอกเค้าว่าจะอัพการ์ดจอ มีตังค์ 2000
    เดี๋ยวเจ้าของร้านก็จะช่วยคุณเองครับ

OverclockZone Member carrera gt's Avatar

Quote Originally Posted by หนูจน View Post
    ค่ะ หนูไว้เล่นเกม บางเกมเล่นแล้วกระตุกค่ะ อยากได้ใหม่มากๆ แต่ให้ซื้อคอมใหม่คงไม่มีปัญญาหรอกค่ะ เงินน้อยอยู่ เกมที่เล่นก็ทั่วๆไปค่ะ dota sdo ออดิชั่น เคาท์เตอร์ เบทเติลฟิว แนวๆนี้แหล่ะค่ะ กะ เกมออนไลน์อีกไม่กี่เกม เล่นกะพี่ชาย คือตอนนี้ มีแค่เงินอัพกาดจอค่ะ พอจะอัพได้ป่าวคะพี่ๆ ไงก็ช่วยตอบหนูหน่อยนะคะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ ออ กาดจอเดิม หนู ati 7000 series 64 mb ค่ะ ตอบให้ด้วยนะๆๆ หนูอยากเล่นมากๆ
    ถ้าจะเล่นแบทเทิลฟิลด้วยเครื่องนี้ล่ะก็นะครับคงต้องอัพหลายอย่างเลยแหละ อีกอย่างการ์ดจอแบบPCIมันsupportเทคโนโลยีไม่มากนะครับดูไม่ค่อยคุ้มที่จะอัพสักเท่าไรนะ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks