overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: ขอถามท่านที่ใช้ Dual core

OverclockZone Member DB's Avatar
    Bangkapi & Pattaya

Default ขอถามท่านที่ใช้ Dual core

ขอรบกวนถามดัวนี้นะครับ
    1. ถ้าใช้ Dual core ไม่ว่าจะเป็น X2 หรือ Core2duo แล้วแรมสัก 2G จะสามารถเล่นเกมส์อย่าง
    GE หรือว่า LineageII พร้อมกับ Counterstrike ได้หรือเปล่าครับ

2. ผมเลยลองใช้ Core เดียวเปิด GE แล้วเปิด Audition คอมรีสตาร์ทตัวเองเลย คิดว่าน่าจะเป็นที่
    ความละเอียดของทั้งสองเกมส์ไม่เท่ากันหรือเปล่า เพราะ GE res ต่ำสุด 1024*768 Audition 800*600 เพิ่มไม่ได้ แล้วเล่น GE ซีพียูก็ซัดไป 100 เปอร์เซ็นต์แล้ว คอมพ์รีสตาร์ทเพราะอะไร?

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ ซึ่งทุกความเห็นของท่านจะมีส่วนร่วมในการควักกระเป๋าของผมในครั้งต่อไป

Mac Addict User tassapon's Avatar

1.สบายมาก
    2.อาจะเป็นที่ driver การ์ดจอครับ ไม่เกี่ยวกับความละเอียดเลย

OverclockZone Member

การ์ดจอต้องแรงด้วยอิอิ อย่างตําการ์ดจอต้อง 256อะ

OverclockZone Member Bat 6111's Avatar

ถ้า oc cpu ด้วย ก็เป็นที่ไฟ Cpu ครับ ไฟมันมะพอครับ ลองเพิ่มดูครับ

OverclockZone Member DB's Avatar

แสดงว่าผมต้องลองไม่ OC cpu แล้วค่อยลองใหม่ใช่มั้ยครับ
    การ์ดจอ 256 อยู่แล้วครับ 256bit 256m
    จะลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูครับ

OverclockZone Member Talent`aOn's Avatar

ผมว่ามันเป็นที่เกมนะ ผมเคยลองเปิด2เกมดูอยู่ มันเด้งออกหมดเลย

OverclockZone Member KorosukE's Avatar

1.ถ้าคุรเปิด2โปรแกรมอย่างนั้นอาจจะกระตุกได้ครับ

2.ลงไดร์เว่อใหม่ครับหาย

OverclockZone Member nadon's Avatar

เหอๆๆ ของผมใช้ Notebook CoreDuo กะแรม 1G ยังเล่น GE ได้เลย

เปิดแบบโหมดวินโดว์แล้วก็เล่นเอ็มไปด้วยอ่ะ ไม่มีปัญหาเลยอ่ะครับ

แต่ตอนนี้อัพเป็น 2G ล่ะ ก็ลื่นดีไม่มีปัญหาครับ เล่น GE ไปเปิดเอ็มไป

แล้วก็นั่งทำ Photoshop นิดหน่อย ไม่มีปัญหาใดๆครับ

OverclockZone Member

msn มันกินไม่เยอะ

แต่สองเกมส์มันขัดกันเองป่ะครับ พวกโปรแกรมกันแฮคอะไรนั่นมีส่วนไหมไม่รู้

แต่เคยรัน testdrive + GE ได้นะครับ แต่เปิดมา GE ตายไม่รู้มันแลค ค้างอะไรรึเปล่า

ที่คอนเฟิร์มคือ แคมฟรอก + Battlefield ไม่มีปัญหาครับ

OverclockZone Member louis1975's Avatar

Quote Originally Posted by omthong View Post
    msn มันกินไม่เยอะ

แต่สองเกมส์มันขัดกันเองป่ะครับ พวกโปรแกรมกันแฮคอะไรนั่นมีส่วนไหมไม่รู้

แต่เคยรัน testdrive + GE ได้นะครับ แต่เปิดมา GE ตายไม่รู้มันแลค ค้างอะไรรึเปล่า

ที่คอนเฟิร์มคือ แคมฟรอก + Battlefield ไม่มีปัญหาครับ

ชอบผู้ชายคนนี้ จัง ใจตรงกันเลย
    ทุเรียนX2 ของเค้าเปิด โหลดบิต เปิดฟอก เปิด ยะฮู เปิดm และก็ นั้งเล่นGE ไปด้วย แรม 2G น่ะ เนียน

แต่ เปิดสองเกมนั้นพร้อมกันไมได้ครับไม่ว่า คอมอขงคุณจะเทพ ขนาดไหน ดู จากชื่อผมเอาก็รู้ว่า คอมคุณน่ะ ยัง ***งชั้น ของผมมัน จตุคอร์แล้วน่ะครับ 55+
    ล้อกันเล่นน่ะ

Quote Originally Posted by louis1975 View Post
    ชอบผู้ชายคนนี้ จัง ใจตรงกันเลย
    ทุเรียนX2 ของเค้าเปิด โหลดบิต เปิดฟอก เปิด ยะฮู เปิดm และก็ นั้งเล่นGE ไปด้วย แรม 2G น่ะ เนียน

แต่ เปิดสองเกมนั้นพร้อมกันไมได้ครับไม่ว่า คอมอขงคุณจะเทพ ขนาดไหน ดู จากชื่อผมเอาก็รู้ว่า คอมคุณน่ะ ยัง ***งชั้น ของผมมัน จตุคอร์แล้วน่ะครับ 55+
    ล้อกันเล่นน่ะ

สรุปคือถึงแม้จะใช้ 2 คอร์ ผมก็ไม่สามารถเปิด GE ทิ้งตัวไว้และมาเล่น Counter ได้อย่างสบายใจเฉิบใช่ไหมครับ ถ้าอย่างนั้นก็คงไม่มีความจำเป็นที่จะต้องอัพเกรดสิ

OverclockZone Member providence's Avatar
    189/268 หมู่บ้านศุภลัยวิลล์ (ศรีสมาน-ปทุ

เอ่อ..ไม่ใช่ว่าGEถ้าพับหน้าจอตัวมันจะไม่ตีไม่ใช่หรอครับหรือแบบวินโดวมันตีต่อได้

OverclockZone Member louis1975's Avatar

Default de

Quote Originally Posted by DB View Post
    สรุปคือถึงแม้จะใช้ 2 คอร์ ผมก็ไม่สามารถเปิด GE ทิ้งตัวไว้และมาเล่น Counter ได้อย่างสบายใจเฉิบใช่ไหมครับ ถ้าอย่างนั้นก็คงไม่มีความจำเป็นที่จะต้องอัพเกรดสิ

ใช้ครับ แต่ ลองทำดู ก่อนก็ได้ เพราะ เกมออนไลท์ มันมักจะมีโปรแกรม ตรวจจับ โปรแกรมแฮก ดังนั้นเราเปิดโปรแกรมอะไร ขึ้นมา มันก็ จะปิดเกมเราทันที่
    แต่บางคน ถามว่า ทำไม เปิดGe แล้ว เปิดmๆได้เปิด ฟอก ได้ ก็ เพราะ โปรแกรมพวกหนี้มานเป็นโปรแกรม พื้นฐานที่เรา ใช้ ทุกวัน ทาง ตัว ป้องกันมันจะไม่ตรวจจับ ครับ สามารถใช้ได้

Bookmarks

Bookmarks