Announcement

Collapse
No announcement yet.

พันทิพย์ มีร้านไหน ขายพัดลมติดเคส ขนาด 25cm บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พันทิพย์ มีร้านไหน ขายพัดลมติดเคส ขนาด 25cm บ้างครับ

คือว่า เนื่องด้วยจากอากาศที่กำลังร้อนแรงในขณะนี้ ร้อนมากๆ เกิดอาการสงสารคอมพิวเตอร์จับใจ

กำลังคิดว่าจะ mod case เจาะฝาข้าง ใส่พัดลม 25mm เข้าไป เป่าเมนบอรด์ ตรงๆ
    ซึ่งคิดดูแล้ว มัน รองรับ กับ cpu cooler แอนดี้ ซามูไร เพราะตัวนั้นมันเป่าลงบอรด์
    ถ้าได้แรงลม 25mm ของพัดลม ที่ฝาข้างเคสเข้าไปอีก น่าจะเย็นจับใจ

เห็นเดี๋ยวนี้มีเคส ท่มีพัดลม ที่ฝาข้าง ขนาด25cm ออกมาแล้ว
    แต่ไม่รูว่า ที่พันทิพย์ จะมี พัดลม ขนาดนี้ขายแยกหรือเปล่า อยากเอามา mod จริงๆเลยครับท่าน หรือใครพอจะทราบแหล่งซื้อขาย ก็บอกหน่อยนะครับ

มีตัวอย่างเด้อครับ คือจะทำประมาณแบบนี้

พัดลม 25mm
    Last edited by BALLBERRY; 2 May 2007, 00:22:08. Reason: ใส่มาตราผิด จริงๆแล้วต้องเป็น mm มิใช้ cm

แบบไหนก้ได้ครับ แต่ขอที่มันมีหัวเสียบกับ psu ของ คอมได้อะครับ

กำลังต้องการ mod อย่างแรง

Comment

ลองร้าน Jedi หรือ TK

Comment

น่าจะไม่มีแน่ๆเลยอะ 25mm -.- ทีเห็นๆมีแต่ 12mm กับ 8mm

Comment

Originally posted by BALLBERRY View Post
          น่าจะไม่มีแน่ๆเลยอะ 25mm -.- ทีเห็นๆมีแต่ 12mm กับ 8mm
          คงต้องเดินร้านโชวห่วยแล้วละครับ หรือยังไงแนะนำโม เองเป็นคำตอบสุดท้าย

Comment

ยังแอบหวังว่ามันจะมีนะครับ -.- ถ้าไม่ใช้พัดลม ของเคส กลัวนิ้วขาด 55

Comment

ใครเป็นขา ส่อง แล้วสายตาแอบไปชำเรืองเห็นมา ช่วยชี้แนะด้วยนะคร๊าบ
              Last edited by BALLBERRY; 2 May 2007, 00:58:45.

Comment

จะเอาไปเป็นเซิฟเวอร์เลยหรอพี่ พัดลมตัวขนาดน้าน

Comment

ลองไปเดินบ้านหม้อดีกว่าครับ พวกร้านอุปกรณ์ไฟฟ้าน่าจะมี

Comment

เห็นมีอยู่ร้านนึงนะครับชั้น4 ตรงลิฟอ่ะ ผมยังยืนดูเขาประกอบอยู่เลย นั่งเจาะติดเคสกันใหญ่เลย สว่านเจาะกันสดๆ ไอ้เรายังงงเลยทำไมมันใหญ่ขนาดนี้เนี่ยะ....

Comment

ใหญ่ขนาดนี้ ยังไม่เคยเห็นในพันทิพย์นะครับ สงสัยต้องบ้านหม้อสถานเดียว

Comment

Originally posted by dears View Post
                        เห็นมีอยู่ร้านนึงนะครับชั้น4 ตรงลิฟอ่ะ ผมยังยืนดูเขาประกอบอยู่เลย นั่งเจาะติดเคสกันใหญ่เลย สว่านเจาะกันสดๆ ไอ้เรายังงงเลยทำไมมันใหญ่ขนาดนี้เนี่ยะ....
                        พอมีหวังแล้ว

Comment

บ้านหม้อ ก็ไม่เห็นนะ พันธุ์ทิพย์ทั้ง 2 ร้าน ไม่มี เคยถามให้เขาเอามาขาย คงเป็นเรื่องการค้านะ เขาเลยไม่เอามา อยากได้เหมือนกัน

Comment

ซื้อพัดลมตั้งโต๊ะตัวเล็กๆเลยครับ อิอิ เย็นจับใจ

Comment

หาซื้อได้แล้วช่วยบอกด้วยนะ

Comment

Working...
                              X