Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนเล่น Test Drive Unlimited หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนเล่น Test Drive Unlimited หน่อยครับ

คือแบบว่า ผมเล่นไปแล้วเวลามีรถคู่แข่งสวนมาอะครับ มันจะเกิดอาการกระตุกอะครับ แต่ไม่มาก

อยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไรหรอครับ สเปคตามลายเศ็นเรยอะครับ

แล้วทำไงไม่ให้มันกระตุกอะครับ ต้องเปลี่ยนอะไรรึป่าว

ผมเพิ่มแรมเป็น 2 gb ก็ไม่หาย 4 gb ห็ไม่หาย ก็ไม่น่าจะเกี่ยวกับแรมอะครับ

อีกปัญหาคือ เวลาเล่นนานๆเกิดอาการจอสั่น สั่นเหมือนกับว่าเวลาเราส่ง Wink ของ MSN เรยอะครับ

ไม่รู้เป็นที่เกมส์รึป่าว สั่นประมาน 1 วิก็หาย

อยากทราบมันเป็นที่อะไรอะครับ ช่วยหน่อยครับ ขอบคุนฮับบบ

กำ ไม่น่าจะเป็นที่สเปคเครืองนะแรงซะขนาดนั้นผมว่าเป็นที่เกมส์นะ

Comment

เป็นที่ซอฟแวร์ป่าวคับ

Comment

เครื่องคันอื่นมันแรงจนจอสั่นอ่ะป่าว...5555

Comment

...

น่าจะเป็นที่ CPU น่ะคับช้าไปรึป่าวคับ ผมเคยเห็นคนเขาใช้สเป็ก
          Athlon 3000+
          Ram 2 Gb
          7900 GT
          ภาพสวยมากคับแต่ขับเร็วๆแล้วจะกระตุกนิดๆ
          สเป็กผม
          Core E6420
          Ram 2 Gb DDR 2 667
          Asus P5B
          Winfast 8800 GTS Extreme 320 MB
          เล่นได้พอสบายๆคับ

Comment

ผมก็ว่าน่าจะ CPU นะครับ มันประมวลผลไม่ทัน นิดๆ ตอนรถเยอะๆ

เวลาวิ่งทางตรงริมน้ำที่รถสวนเยอะๆนี่ ไม่ชนแย่หรอครับ ถ้ากระตุก

Comment

เหอะๆ มันเป็นเฉพาะเวลาสวนกับรถคู่แข่งอะครับ

ตอนวสนกับรถธรรมดาไม่เป็นอะไรอะ

Comment

ก็เป็นไปได้ ว่า CPU อีกนะครับ เพราะ รถคู่แข่งมันจะมี AI อ่า

เพราะการ์ดจอก็แรงมากแล้ว
                คอขวดน่าจะที่ cpu ครับ

Comment

ผมเล่นไปแล้วผิดหวังมากเลยเกมนี้
                  มีแต่แต่กราฟฟิก

Comment

Working...
                  X