Announcement

Collapse
No announcement yet.

WindowsXP 2007 Corporate Sp2 Edition ช่วยดูทีครับว่าตัวนี้เป็นยังไงมั่ง..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• WindowsXP 2007 Corporate Sp2 Edition ช่วยดูทีครับว่าตัวนี้เป็นยังไงมั่ง..

WindowsXP 2007 Corporate Sp2 Edition ตัวล่าสุด ที่เสถียรที่สุดแล้ว เนื่องจากได้ตัดฟีเจอร์ลงไดร์เวอร์แบบออโต้ลงไป ซึ่งมันคือ WindowsXPแบบเพียวๆไม่ได้โมดิฟายใดๆ และ upgrade hotfix ล่าสุด ซึ่งสามารถลงติดตั้งได้โดยไม่ขึ้นจอฟ้าแน่นอนครับ แต่เมื่อติดตั้งเสร็จแล้ว ต้องลงไดร์เวอร์ต่างๆเองนะครับ อิอิ (เป็นไฟล์ ISO ไรท์ลงแผ่น boot ได้ครับ)

**จากข้อความบนนี้ช่วยบอกทีครับ ว่าน่าจะwork เปล่าครับ.. ตัดไดร์เวอร์ออกอย่างนี้จะลงกับ HDD SATA ได้รึเปล่า..?? ขอบคุณครับ..
    Last edited by hornetpc719; 2 May 2007, 01:04:22.

แจ่มเลย ตัวเพรียวๆ

Comment

Originally posted by Cherry Blossom View Post
      แจ่มเลย ตัวเพรียวๆ
      ว่าจะเอาไปทำหัวเชื้อ.. GhostXP Allchip..

Comment

นึกว่าจะมีให้โหลดซะอีก เสียดาย

Comment

แจ่มครับ ตัวนี้ เพรียวๆ ไม่มีปรับแต่ง ไม่แฮงค์ง่าย

Comment

Do this at home

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
              Do this at home
              ท่านหัวโบราณ.. ใช้มันอยู่เหรอ..
              ดี, ดีมาก, ดีที่สุด อันไหนครับ..

Comment

หาที่ไหนน่ะ บอกมั่งดิ ที่บ้านไม่ได้โหลดบิดง่ะ

Comment

Originally posted by DEVIL5WATTS View Post
                  หาที่ไหนน่ะ บอกมั่งดิ ที่บ้านไม่ได้โหลดบิดง่ะ
                  ที่นั้นแหละคับ.. มีที่เดียว

Comment

อยากรู้เหมือนกานงับ ถ้าใช้ตัวนี้ลง กับ HDD SATA มันต้อลงไดร์เวอร์อีกไหม๊ เพราะ บ้านมะมีไดร์ A

-..-

Comment

ผมมีแบบเดียวกันนี้อ่ะ ของเดือนพฤษจิกายน ลง SATA ได้
                      อันนี้ก็น่าจะได้นะผมว่า น่าหามาลอง

Comment

Originally posted by iLLuSioNEx View Post
                        ผมมีแบบเดียวกันนี้อ่ะ ของเดือนพฤษจิกายน ลง SATA ได้
                        อันนี้ก็น่าจะได้นะผมว่า น่าหามาลอง
                        เดือน April 2007ครับ.. ไปดูได้ที่ หยามbit

Comment

ผมใช้2006อยู่ เก่ากึ๊ก

Comment

ผมใช้ Windows Server 2003 SP2

เสถียรกว่า XP เกม โปรแกรมอะไร ไม่มีปัญหาเลย

Comment

ทำไมผมอ่านในเว็บเค้าบอกว่ามีแถมโปรแกรมมาให้ด้วยอ่ะครับ -*-

Comment

Working...
                              X