overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: ใกล้ถึงทางตันของคอมแล้วหรือยัง

โตเกียว
    Guest

Lightbulb ใกล้ถึงทางตันของคอมแล้วหรือยัง

ให้ทุกท่านวิจารณ์กัน ท่านคิดว่าคอมพิวเตอร์ใกล้ถึงทางตันเหมือนโทรศัพท์แล้วหรือยัง การลงทุนเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์(ขาย ซ่อม บริการอินเตอร์เนต เกมส์ออนไลน์) ตอนนี้เริ่มแข่งขันกันขายมากขึ้น น่าที่จะลงทุนหรือไม่ (เปิดก่อนได้ก่อน....รึว่า....มาทีหลังดังกว่า) เป็นไปได้รึเปล่าที่คอมมันจะกลายเป็นระบบ INFINITY (ไม่มีวันสิ้นสุด) ผมจะเอาไปทำวิจัย เชิญทุกท่านให้ความเห็นกันได้เลยครับ..............

OverclockZone Member Herulaya's Avatar

เทคโนโลยี่มันไม่หยุดแค่นี้หลอก

OverclockZone Member Cherry Blossom's Avatar

ไม่หรอกครับ เทคโนโลยีมันต้องแข่งขันกันครับ

ใครว่าโทรศัพท์ตันแล้ว ออกมาเรื่อยๆละครับ N95นี่ไง ใกล้คอมเข้าไปทุกวัน

OverclockZone Member nong_f's Avatar

ไม่มีทางตันแ่น่ๆครับDDR3ก็ออกมาแล้วต่อไปจะเป็นอะไรบ้างก็คอยชมกันต่อไป

OverclockZone Member darkstellar's Avatar

เด่วก็มี DDR5ต่อ

OverclockZone Member hize's Avatar

GeForce จะออกซีรี่ย์ 9 ล่ะมั้งคับ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ตราบใดที่โลกยังหมุนเทคโนโลยีก็คงไม่หยุดนิ่ง

OverclockZone Member llkill's Avatar

Quote Originally Posted by hize View Post
    GeForce จะออกซีรี่ย์ 9 ล่ะมั้งคับ
    ผมว่าน่าจะน่ะครับ
    แล้วหลังจากนั้นละ 10 หรอ ผมว่าตัวเลขมันเยอะไปน่ัะครับ เช่น 10800gt

OverclockZone Member Kunio's Avatar
    อยู่ข้างๆสาวแว่นตลอดไป...ว่าแต่จะไปหาไหนอะ ?

อูย..X2500ProXT ละคับงั้น...หุหุหุหุ *-*

OverclockZone Member burmkung's Avatar

ผมว่าพอถึง9แล้ว เขาน่าจะออกชื่อใหม่แหละ อาจจะไม่ได้ใช้ชื่อG-force แล้วก็ได้นะ

OverclockZone Member zicmaxx's Avatar

อิเล็กทรอนิกส์ + คอม = โลก

OverclockZone Member deedee's Avatar

cpu ยังไม่ออกถึง 16 core เลยอีกนาน
    (จากนั้นก็ 32 64 128 หัว )

OverclockZone Member Pcangero's Avatar

ในความคิดผม มันน่าจะมีโอกาสตันในระดับ User ทั่วๆไปก็ได้นะ ถ้ามันไม่มีเทคโนโลยีอะไรที่มันน่าระืืทึกออกมารองรับน่ะครับ อย่างเช่นว่า ท่าน deedee บอกว่าจะมี 16core หรือมากกว่านั้น แล้วมันเอาไปทำอะไรในฐานะ User ทั่วๆไป ถ้ามันไม่มีGames ที่สมจริงสุดๆๆ หรือมีภาพ 3 มิติเหมือนในหนัง หรืออะไรก็ตามที่มนุษย์สามารถจะจินตนาการได้ ถ้ามนุษย์สามารถทำสิ่งเหล่านี้ออกมาำได้จริงๆ มันก็ไม่ตันหรอกครับ (ผมเป็นคนคิดมาก) ผมจะยกตัวอย่าง ตอนที่ CS บูมๆ คนแห่เข้าร้านเกมส์ เพราะมันเป็นอะไรที่ใหม่และน่าสนใจ ตอนนั้นคนซื้อคอมมาเล่น CS เยอะครับ (อ้างอิงจากเพื่อนในโรงเรียนเก่าผม) ผมก็เป็น User ธรรมดาคนนึง ใช้ AthlonXP1800+ อยู่ ก็ไม่เห็นว่าผมจะมีึความจำเป็นอะไรที่ต้องซื้อคอมเครื่องใหม่ครับ (ความคิดส่วนตัวนะ)

แต่ถ้าถามว่าคอมพิวเตอร์จะถึงทางตันมั้ย ก็คงไม่ตันหรอกครับ

OverclockZone Member Reality's Avatar

ใครจะไปรู้อีกสัก 20 ปี เราอาจมี virtual reality ไว้เล่นเกมส์กันก็ได้

OverclockZone Member bua_narak's Avatar
    คริสจักรแห่งตุ๊ดประจำหอม่วง

โทรศัพท์อีกหน่อยมันจะกลายเป็นPDAค่ะ = = เพราะหากเพิ่มจอจิ้มเขาไปก็ใช่เลย = =
    ส่วนทางตันอีกนานค่ะอนาคต จอภาพ อาจกลายเป็น 3d ก็ได้ เล่นsimsมันส์เลยคราวนี้ หุหุ
    ทางมันตันยากค่ะ ยกเว้นโลกจะล่มสลาย หุหุ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

....INFINITY....

OverclockZone Member ZorDor's Avatar

ใครจะไปรู้ว่าอีก20-30ปีข้างหน้า เวลาเล่นเกมอาจจะเป็นตัวตนจริงๆๆวิ่งเข้าไปเล่นก็ได้

OverclockZone Member maxturbo's Avatar

เทคโนโลยี ไม่มีวันสิ้นสุดแน่ๆครับ ฟันธง

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

เมื่อโลกแตก มั้งครับ

OverclockZone Member

นี่คอมมันยังต้องใช้มนุษย์สั่งงานมันหลายๆคำสั่ง ต่อไปมันจะทำงานให้เราทุกอย่างเองเพียงเราสั่งมันคำสั่งเดียว

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks