Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใกล้ถึงทางตันของคอมแล้วหรือยัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใกล้ถึงทางตันของคอมแล้วหรือยัง

ให้ทุกท่านวิจารณ์กัน ท่านคิดว่าคอมพิวเตอร์ใกล้ถึงทางตันเหมือนโทรศัพท์แล้วหรือยัง การลงทุนเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์(ขาย ซ่อม บริการอินเตอร์เนต เกมส์ออนไลน์) ตอนนี้เริ่มแข่งขันกันขายมากขึ้น น่าที่จะลงทุนหรือไม่ (เปิดก่อนได้ก่อน....รึว่า....มาทีหลังดังกว่า) เป็นไปได้รึเปล่าที่คอมมันจะกลายเป็นระบบ INFINITY (ไม่มีวันสิ้นสุด) ผมจะเอาไปทำวิจัย เชิญทุกท่านให้ความเห็นกันได้เลยครับ..............

เทคโนโลยี่มันไม่หยุดแค่นี้หลอก

Comment

ไม่หรอกครับ เทคโนโลยีมันต้องแข่งขันกันครับ

ใครว่าโทรศัพท์ตันแล้ว ออกมาเรื่อยๆละครับ N95นี่ไง ใกล้คอมเข้าไปทุกวัน

Comment

ไม่มีทางตันแ่น่ๆครับDDR3ก็ออกมาแล้วต่อไปจะเป็นอะไรบ้างก็คอยชมกันต่อไป

Comment

เด่วก็มี DDR5ต่อ

Comment

GeForce จะออกซีรี่ย์ 9 ล่ะมั้งคับ

Comment

ตราบใดที่โลกยังหมุนเทคโนโลยีก็คงไม่หยุดนิ่ง

Comment

Originally posted by hize View Post
                GeForce จะออกซีรี่ย์ 9 ล่ะมั้งคับ
                ผมว่าน่าจะน่ะครับ
                แล้วหลังจากนั้นละ 10 หรอ ผมว่าตัวเลขมันเยอะไปน่ัะครับ เช่น 10800gt

Comment

อูย..X2500ProXT ละคับงั้น...หุหุหุหุ *-*

Comment

ผมว่าพอถึง9แล้ว เขาน่าจะออกชื่อใหม่แหละ อาจจะไม่ได้ใช้ชื่อG-force แล้วก็ได้นะ

Comment

อิเล็กทรอนิกส์ + คอม = โลก

Comment

cpu ยังไม่ออกถึง 16 core เลยอีกนาน
                        (จากนั้นก็ 32 64 128 หัว )

Comment

ในความคิดผม มันน่าจะมีโอกาสตันในระดับ User ทั่วๆไปก็ได้นะ ถ้ามันไม่มีเทคโนโลยีอะไรที่มันน่าระืืทึกออกมารองรับน่ะครับ อย่างเช่นว่า ท่าน deedee บอกว่าจะมี 16core หรือมากกว่านั้น แล้วมันเอาไปทำอะไรในฐานะ User ทั่วๆไป ถ้ามันไม่มีGames ที่สมจริงสุดๆๆ หรือมีภาพ 3 มิติเหมือนในหนัง หรืออะไรก็ตามที่มนุษย์สามารถจะจินตนาการได้ ถ้ามนุษย์สามารถทำสิ่งเหล่านี้ออกมาำได้จริงๆ มันก็ไม่ตันหรอกครับ (ผมเป็นคนคิดมาก) ผมจะยกตัวอย่าง ตอนที่ CS บูมๆ คนแห่เข้าร้านเกมส์ เพราะมันเป็นอะไรที่ใหม่และน่าสนใจ ตอนนั้นคนซื้อคอมมาเล่น CS เยอะครับ (อ้างอิงจากเพื่อนในโรงเรียนเก่าผม) ผมก็เป็น User ธรรมดาคนนึง ใช้ AthlonXP1800+ อยู่ ก็ไม่เห็นว่าผมจะมีึความจำเป็นอะไรที่ต้องซื้อคอมเครื่องใหม่ครับ (ความคิดส่วนตัวนะ)

แต่ถ้าถามว่าคอมพิวเตอร์จะถึงทางตันมั้ย ก็คงไม่ตันหรอกครับ

Comment

ใครจะไปรู้อีกสัก 20 ปี เราอาจมี virtual reality ไว้เล่นเกมส์กันก็ได้

Comment

โทรศัพท์อีกหน่อยมันจะกลายเป็นPDAค่ะ = = เพราะหากเพิ่มจอจิ้มเขาไปก็ใช่เลย = =
                              ส่วนทางตันอีกนานค่ะอนาคต จอภาพ อาจกลายเป็น 3d ก็ได้ เล่นsimsมันส์เลยคราวนี้ หุหุ
                              ทางมันตันยากค่ะ ยกเว้นโลกจะล่มสลาย หุหุ

Comment

Working...
                              X