Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอรด์Asus M2N-E SLI ช่วยทีครับ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอรด์Asus M2N-E SLI ช่วยทีครับ!!!

บอรด์ตัวนี้ใช้ชิพเซต NForce500 MCP SLi คือผมสงสัยว่า ตัวLANของบอรด์มานใช้ไดรเวอร์ของอะไรครับ เพราะเข้าไปในเวบของAsusแล้วไม่เจอไดรเวอร์LAN ไม่ทราบว่ามานจะเจอจากWindowsอัติโนมัติหรือป่าว คือเครื่องผมตอนนี้มีความจำเป้นต้องใช้ แต่เหมือนมันยังหาตัวLANไม่เจอเลยอ่ะครับ ใครใช้ได้บ้าง หรือรู้วิธี ช่วยบอกทีนะครับ

ปล.หวังว่าคงไม่ได้ให้พอรต์ติดมากับบอดร์เล่นๆแต่ใช้จริงไม่ได้นะครับ

ใช้อยู่นะลงวินโด้เจอเองครับไม่เจอแต่การ์ดจอเพราะเล่นSLI อิอิ

Comment

อับเดทไบออส

Comment

มันรวมอยู่ใน chipset driverเลยมะใช่หรอครับ

Comment

ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ ลงวินโวส์ แล้งลงไดรเวอร์ตามปกติก็ใช้ได้ครับ
          ไม่มีปัญหา ตอนนี้ก็แลนกันกับเพื่อน dotA กันทั้งวันครับ
          อาจจะเปนที่ตัววินโดวส์ก็ได้น่ะครับ ใช้วินอารายอยู่ล่ะ ...
          ของผม ใช้ XP dark v.4 ก็ไม่มีปัญหา ใช้ quick 96 ก็ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ไปโหลดไดร์เวอร์ชิพเซ็ทมาลงใหม่ ตอนนี้ใช้ได้ปกติแล้วครับ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบนะครับ

Comment

Working...
            X