Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครทราบวิธี เอา Front เข้า โปรแกรม Adobe บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครทราบวิธี เอา Front เข้า โปรแกรม Adobe บ้างครับ

อยากใช้ Front ใหม่ ๆ บ้าง ท่านใครทราบวิธีการ Add Front บ้างครับ
    เพื่อใช้ใน โปรแกรม พวก Photoshop กลุ่ม Adobe ครับ

ขอบคุณครับ

เอาไปใส่ไว้ใน
    C:\Program Files\Common Files\Adobe\Fonts
    ถ้าลงโปรแกรมใว้ใน c: นะคงเข้าใจนะใส่ไว้ในนั้นเลยครับ

Comment

ของผมใช้วิธีติดตั้งFontเหมือนปกติทั่วไปนั้นแหละครับ copyเอาfontที่ต้องการไปใส่ไว้ในControlPanel>Font เท่านั้นแหละจบ แล้วลองเปิดPSดูนะ เดี๋ยวมันจะเข้าไปโชว์ในนั้นทันทีเลย....

Comment

ใส่ได้ทั้ง2ที่

ถ้า Fonts ที่เอามาลงมีจำนวนมากๆเอามาไว้ในนี้จะดีครับเพราะมันจะโหลด
        มาใช้เฉพาะโปรแกรมจากค่าย Adobe เท่านั้น เป็นการตัดปัญหาการโหลด Fonts
        โดยโปรแกรมอื่น รวมถึง ตัว วินโดว์เอง ซึ่งถ้าเยอะก็หนักเอาการเหมือนกัน
        Originally posted by sengkaew View Post
        เอาไปใส่ไว้ใน
        C:\Program Files\Common Files\Adobe\Fonts
        ถ้าลงโปรแกรมใว้ใน c: นะคงเข้าใจนะใส่ไว้ในนั้นเลยครับ
        บาง Fonts ถ้าต้องกานำไปใช้กับโปรอื่นต้องเอามาไว่ที่นี่ครับ แต่เอามาไว้เยอะไม่ดีครับ
        เพราะ Fonts พวกงาน อาร์ต หรือกราฟฟิกค่อนข้างใหญ่
        Originally posted by dears View Post
        ของผมใช้วิธีติดตั้งFontเหมือนปกติทั่วไปนั้นแหละครับ copyเอาfontที่ต้องการไปใส่ไว้ในControlPanel>Font เท่านั้นแหละจบ แล้วลองเปิดPSดูนะ เดี๋ยวมันจะเข้าไปโชว์ในนั้นทันทีเลย....

Comment

ขอบคุณครับ
          เอาเข้าเรียบร้อยแล้ว แต่ตอนนี้ ติดครงที่ Front ไทย ใช้ไม่ได้คับ
          พอพิมพ์ จะเป็น ??????? ครับ ทั้ง ๆ ที่ Front ที่ลงเป็น Front ไทยคับ
          แต่ อังกฤษ ปกติ ดีครับ รบกวนด้วยครับ

Comment

Originally posted by komkrit View Post
            ขอบคุณครับ
            เอาเข้าเรียบร้อยแล้ว แต่ตอนนี้ ติดครงที่ Front ไทย ใช้ไม่ได้คับ
            พอพิมพ์ จะเป็น ??????? ครับ ทั้ง ๆ ที่ Front ที่ลงเป็น Front ไทยคับ
            แต่ อังกฤษ ปกติ ดีครับ รบกวนด้วยครับ
            ลองยกตัวอย่างfontที่ไม่ได้หน่อยดิ....

Comment

พวก ตระกูล PSL ทั้งหมด คับ

Comment

CS2 จะมีปัญหากับ Font thai เก่าๆครับ ส่วนฟ้อนใหม่ๆก็ใช้ได้ดี โดยเพาะที่มากับวินโดว์
                เข้ากันได้ดีเลย

Comment

Working...
                X