Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ Spec สำหรับ โค โหลดบิตหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ Spec สำหรับ โค โหลดบิตหน่อยครับ

พอดี สนใจจะทำ โค ให้ คนอื่นเช่า ตามพวกเวปโหลต บิทน่ะครับ

อยากให้พี่ๆ ช่วยแนะนำให้หน่อย งบ 30000 ( หลายท่านอาจจะติงว่าน้อย )

อยากได้ MB ที่ โอนถ่ายข้อมูล ที่ดีๆน่ะครับแนะนำหน่อย

แล้วก็ HD 320 ไม่ก็ 250 *4 ลูก น่ะครับ

ช่วยชี้แนะหน่อยน่ะครับ เอาไม่เวอร์มากก็ได้ครับ แรมสัก 2 GB

MB อะไรก็ได้ครับ ใส่กาดแลน 3com996BT ครับ แรงแน่ๆ อิอิ
    ถ้างบจำกัด ก็ DS4 ครับ
    psu 500w + ราคา 4000 up
    ปล. ฮาทดิส 320 *4 10000 กว่าแล้วอะครับ

งบน้อยไปนิดนะครับ ถ้าคิดจะทำแล้วควรทุมไปเลยครับที่เดียวอยู่ จะได้ไม่ต้องมานั่งเปลียน

Comment

LAN เอาเป็นintelดีกว่าครับ ส่วนHDDนั้นถ้าพอร์ทเป็นGigabitก็ทำRAID10ครับ เอาระบบดีๆหน่อยก็ otaro ครับ

Comment

เครื่องที่มันเปิดตลอดเวลา ผมว่าคงน่าจะต้องการ hardware ที่เสถียรพอสมควรนะครับ
        แต่ช่างเถอะ ของผมกะเพื่อนยังบริจาคกันเป็นชิ้นๆไปประกอบเลย ^^"

Comment

คอบิตเอาเปิดพอได้ เน้นใส่ HDD มากๆลูก Systemเงียบๆ

Comment

ผมว่าลงทุนหน่อยนะครับ ตาม Spec ของเครื่องผมก็ได้ อาจจะตัดเรื่องของ CPU ลงไปบ้างนิดหน่อยก็ได้ครับ แต่อยากให้ Fix เรื่องของบอรืดกับ Ram ละครับ สำหรับ LAN ถ้าวิ่งไม่เกิน 100 ผมว่า ออนบอร์ดก็โอเคแล้วละ ของผมยังใช้ออนบอร์ดเลย วิ่ง 90 Mbps. เชียวนะ ถ้ากำลังหา Co-Location อยู่ มาวางกับผมซิที่ World Web แรงมากๆครับ ที่นั่นต่อจากคอร์ใหญ่ ผ่านแค่สวิทคอร์ชั้นเดียวเองครับ

คลิกเลย
            Last edited by ThePing; 3 May 2007, 05:42:02.

Comment

Working...
            X