Announcement

Collapse
No announcement yet.

Win XP 2007 V.2 Kool Edition กับ Win XP Dark Edition V.4 ตัวไหน Work กว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้ window xp media center sp2 อะครับ ก็ใช้ได้ดีมาหลายปีละ

Comment

ที่ดูจากข้างบนลงมา ผมมีทุกตัวอะ ลองมาหมดแล้ว สุดท้ายก็ต้องกลับมาใช้ windoow xp
      students sp2 เพราะ เนืยน เสถียร และไม่กินทรัพยากรในเครื่อง ส่วนจะตกแต่งอะไร ก็มาใส่ทืหลัง
      ได้

Comment

[QUOTE=battlecruiser;523165]
        Originally posted by 191 View Post
        งั้นต้องWindowsXP 2007 Corporate Sp2 Edition

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=55096

ไอ่นี่แหละแจ่มสุด February 2007
        ใช้ตัวนื้เวลา Boot แล้วก็ต้องมารอให้ windoows defender update scan รวมแล้วจนแล้วจนรอด
        ก็15 นาทื

Comment

Originally posted by Cherry Blossom View Post
          สเปคต่ำๆ ใช้ อันไหนถึงจะไวๆอะ

ชอบไวๆมากกว่าสวยๆ
          %XP pro Students sp2 LoadBit Yes]

Comment

ใครใช้ Kool Edition อยู่ขอดู Performance ใน Task Manager หน่อยครับ

Comment

ดูจากรูปที่ลงมาชักชอบ Kool Edition แหะ เพราะมันมี Option ของ Vista มาให้เล็กๆ Drak Edition มีแต่ them - -

แต่ที่ผมไม่ชอบสุดคือลง IE7 เนี่ยละ ชอบ IE 6 มากกว่า - -(มัน ie7 ทั้ง 2 version เลยเหรอ)

Comment

โหลด bit จากเวบไหนครับช่วยบอกที

ใครมี invate ของเวบ bit ช่วยส่งมาให้ผมบ้างนะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ผมใช้ของKool 2 คับ ตอนลง มันจะมี ให้ติ้กเลือกคับ ว่า คุณ จะเอาMSN 8 หรือมไอ เลือกได้คั บว่า จะ ให้ลง IE7 ดว้ยหรือไม่ถ้าติ้กออกมันก็จะมๆลงเป็น IE 6 เหมือง เดิมคับ มีอีกหลายๆอย่างที่เลือกได้คับ

Comment

แล้วตัวนี้ละครับ WindowsXP 2007 Corporate Sp2 Editionเป็นมั่ง.. คือผมเองก็กะลังเฟ้นหาตัวที่ดีที่สุดอยู่เหมือนกัน.. ผมก้ตั้งกระทู้ตามลิ้งค์ข้างล่างนี้นะครับ..
                    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=55096

คำกล่าวที่เกี่ยวกับตัวนี้ ผมลอกจากที่แห่ง1.. (คงจะรู้กันนะว่าที่ไหน..)
                    WindowsXP 2007 Corporate Sp2 Edition ตัวล่าสุด ที่เสถียรที่สุดแล้ว เนื่องจากได้ตัดฟีเจอร์ลงไดร์เวอร์แบบออโต้ลงไป ซึ่งมันคือ WindowsXPแบบเพียวๆไม่ได้โมดิฟายใดๆ และ upgrade hotfix ล่าสุด ซึ่งสามารถลงติดตั้งได้โดยไม่ขึ้นจอฟ้าแน่นอนครับ แต่เมื่อติดตั้งเสร็จแล้ว ต้องลงไดร์เวอร์ต่างๆเองนะครับ อิอิ (เป็นไฟล์ ISO ไรท์ลงแผ่น boot ได้ครับ)

**ขอความเห็นด้วยคนนะครับ..
                    Last edited by hornetpc719; 4 May 2007, 02:02:47.

Comment

ไม่ไร.. อันนี้กดผิดคับ..
                      Last edited by hornetpc719; 4 May 2007, 02:04:04.

Comment

Originally posted by Seraph View Post
                        ใครใช้ Kool Edition อยู่ขอดู Performance ใน Task Manager หน่อยครับ

ดูทำไมอะคับ มันอยุ่ที่ การ config มากกว่า ว่าแต่ละคนทำยังไง

แต่ที่ผม แปลกใจมากๆ คือ kool edition มันจะลง nod32 มาให้ แล้วมันโหลดตอน startup เร็วมากคับ ประมาณว่าไม่เห็น logo nod32 บนจอเลย เห็นอีกที tray นู้นแล้ว
                        ตอนแรกว่าจะลบ nod32 ออกแล้ว ลง Mcfee แต่เจอ อันนี้เลยติดจัย เหอๆ

Comment

มันขึ้นอยู่กับจำนวนProcessesที่runในตอนนั้น

Comment

http://www.isohunt.com/download/1939...Corporate+2007

Comment

แหมเกรงใจ ไงก็ให้มาแล้วก็ขอลองหน่อย ขอบคุณครับMax True

Comment

เหมือนว่าเสียงส่วนใหญ่ จะไปที่ Kool มั๊งนะ

Comment

Working...
                                X