overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: วิจารณ์หน่อยงับ Power color 1950GT กับ Galaxy 7900 GS

OverclockZone Member mosvol88's Avatar

Default วิจารณ์หน่อยงับ Power color 1950GT กับ Galaxy 7900 GS

คือแบบว่าซื้อ Power color 1950GT มา 7,250 แล้วแต่ดู พัดลมที่ติดมากลับตัวการ์ดละรุ้สึกว่ามันจะระบาบความร้อนได้ไม่ดีแน่ๆ
    เลยอยากจะซื้อพัดลม ของ ZalmanFatal1ty FC-ZV9 1,590 บาทมาใส่อะครับ
    แต่เห็นเจ้าตัว Galaxy 7900 GS มีพัดลมของ Zalman มาให้ด้วยแถมราคาก็ถุกกว่าถ้าจำไม่ผิด 6,200 ได้มั่ง ผมเลยอยากฝากให้พี่น้อง ชาว OC ช่วยแน่นำและวิจาร์ณให้หน่อยได้ไหม
    1. ว่าผมควรซื้อพัดลมไหม
    2. จำเป็นไหมที่ต้องเปลี่ยนพัดลม... ( รุ่นนี้มันไม่มีเซ็นเซอร์ตรวจจับความร้องใช่ไหมคับ )
    3. มีโปรแกรมอะไรมั่งอะที่ทำให้รุ้ว่า อุณภุมิการ์ดจอมันเท่าไร
    4. หรือขายและซื้อ 7900 gs ดี
    Last edited by mosvol88; 2 May 2007 at 23:57:19.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ถ้าเป็นผมซื้อ ZalmanFatal1ty FC-ZV9 1,590 มาใส่ครับท่าน
    *เสียเงิน 2 ต่อ ขายขาดทุนเยอะแล้วต้องซื้อใหม่ อีก หุหุหุ ไม่คุ้ม อะ*
    (ความเห็นส่วนตัว)

OverclockZone Member bay's Avatar

อืม.....อันนี้ ขึ้นอยู่กับคุนแล้วกานนะครับ ว่าจะซื้อพัดลมใหม่ หรือขายซื้อ 79Gs แต่คือว่า 1950Gt ของ Power Color มานแรงเกือบเท่า รุ่น Pro เลยนะครับ ราคามานเลยสูง แต่ถ้าเปลี่ยนไปเปง 7900Gs เฟรมเรตที่ได้อาจตกลงไปมากนะครับ

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

ลองไช้ดูก่อนครับ ผมว่าการ์ดระดับนี้มันไม่ออกแบบ ซิ้งมาแย่ๆหรอกครับ จัดเคสไห้ดี ถ้าไม่ O/C มากๆ

ก็ไม่ต้องซื้อซิ้งมาไส่หรอกครับ

OverclockZone Member Hangger's Avatar

ถ้าเปลืยนจาก X1950GT เป็น 7900GS เฟรมไม่ตกหรอกครับเพราะผมเปลืยนจาก X1950Pro
    เป็น 7900GS เฟรมพุ่งกว่าเดิมพอสมควรครับแค่ภาพอาจจะไม่สวยกว่าเดิมแค่นั้นเองครับ

OverclockZone Member คิม's Avatar

หาพัดลมแบบติดช่อง PCI แบบเป่าอัดมาใส่สักตัวสิครับ ช่วยได้มากเลย ไม่ต้องเสียเงินมาก

OverclockZone Member cobra's Avatar

ถ้าจะขายบอกนะ อิอิ

OverclockZone Member mosvol88's Avatar

Default ขอบคุณทุกคำวิจาร์ณนะครับ

ขอบคุณมากคับที่ช่วยตอบทำให้ผม ตัดสินใจอะไรบางอย่างได้
    ขอบคุณมากๆคัยพี่น้องคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

OverclockZone Member Sensaura's Avatar

พลังสี x1950GT มันไม่ใช่ GT และ มัน Pro ชัดๆ

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

!! Power color 1950GT จะไปเปลี่ยน เป็น 7900GS !!

GT พลังสี core 580 แล้วไม่พอจัยอีกเหรอคับเหอๆ
    ----------------------------------------

แนะนำ

มันไม่ได้ร้อนขนาดนั้นหรอกคับ พวก 8800GTS มันร้อนตับแลป ยังไม่เห็นเป็นอะไร
    หากมีเงิน ก็ ซื้อมาใส่ก็ได้คับ sink แต่ผมว่า ท่านพลาดไปแล้ว เพราะซื้อ GT มา
    หากซื้อ รุ่น Pro ของพลังสี มา จะได้ Sink เทพคับ ทั้งเย็น ทั้งเงียบ

สรุป เล่นต่อไป อย่าคิดมาก ^ ^

OverclockZone Member Solidworks's Avatar
    South-East Asia

แงะออกมาเปลี่ยน Silicone ก็ไดนี่ มะเห็นต้องเปลี่ยนการ์ดเลย ATI สีในเกมส์ จะแดงจ้า แสบตาเลยล่ะ 7900 เล่น Farcry น้ำแตก อิอิ

Bookmarks

Bookmarks