Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ core 2 duo งบประมาณ 4-5หมื่น ตัวไหนดีคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ core 2 duo งบประมาณ 4-5หมื่น ตัวไหนดีคะ

พอดีจะซื้อnotebook แบบที่เป็นcore 2 duo ส่วนspecก็ใช้งานธรรมดา ไม่เล่นเกมหนัก เน้นใช้งาน ดูหนัง ฟังเพลง ตัวไหน แล้วก็ของอะไรดีคะ (ดูของ HP ไว้บ้าง) แนะนำหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ใช้ธรรมดาแล้วจะซื้อ Core 2 Duo มาทำอะไรหล่ะครับเปลืองตังค์
    Core 2 Duo รุ่นเล็ก ๆ กะ Core Duo ประสิทธิภาพแทบไม่ต่างกัน
    จะต่างกันที่รุ่น L2 4MB โน่น ที่ Alienware ขายกันตัวละแสน

ใช้ธรรมดา ดูหนัง พังเพลง เนี่ยจริง ๆ ไปซื้อพวก Core Solo, Turion ก็ได้ตัวไม่เกินสองหมื่น
    Core Duo, TurionX2 ก็สองหมื่นนิด ๆ

ใช้ Core 2 Duo ไม่ได้ทำให้พิมพ์งานเร็วขึ้น หรือหนังเปิดแล้วชัดขึ้นหรอก เก็บตังค์ไว้เถอะครับ

Comment

รบกวนเลือกยี่ห้อ และรุ่น ที่มองๆ ไว้มาด้วยจะดีกว่า จะได้ช่วยตัดสินใจง่ายขึ้น

Comment

ฝน !?!?

ถ้าเอาไป"ใช้งาน ดูหนัง ฟังเพลง" ไม่ทำ3D ซื้อ core duo ก็พอมั้ง ... ประหยัดตังอะ

Comment

ขอบจายไปป์ พอดีเพื่อนเราจะซื้อน่ะ แล้วมันจะเอาCore2Duo แบบว่าซื้อที่ใช้ไปอีกนานอ่ะ แต่มันไม่เล่นเกมส์น่ะ เราก็เลยเลือกตามที่มันอยากได้น่ะ ไว้เด๋วเราไปคุยกะแกนะ

Thanks you

Comment

A8JP-18DSM

Comment

Asus A8JP A8JP A8JP

Comment

ประหยัดหน่อยดีกว่า รุ่นเล็กสุด ไม่เอา vat
                Acer 5583 t5500+GF7300 = 39900
                Asus A8JE16 t5500+x1450 = 45900
                A8JP18 t5600+x1700 = น่าจะ 49900

หาร้านที่ไม่คิด vat ดีกว่า ใครมีก็แนะนำหน่อยน่ะ ที่พันธ์ทิพย์หน่ะ

Comment

asus A8JP
                  ตัวเลือกที่ดีที่สุด

Comment

tuionX2 น่าจะเหมาะกับคุณที่สุดคับ เผื่64บิท

Comment

acer ไม่คิด vat ครับ
                      แต่Asusน่าลุ้นก่านะ

Comment

Working...
                      X