overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: รวมพล 8800GTS หน่อยครับ

8800
    Guest

Default รวมพล 8800GTS หน่อยครับ

ผมกำลังจะประกอบคอมไว้เล่นเกมซักชุดครับกำลังเลือกระหว่าง7900GS หรือ 8800GTS ดี(ใจผมอยากได้8800มากว่าจะกัดฟันซื้อเลย) อยากถามท่านที่ใช้หรือเคยลองเล่น8800GTS ครับว่า
    1 ท่านใช้ยี่ห้อไรอยู่ OC หรือไม่ ทำไมเลือกยี่ห้อนี้
    2 ประสบการณ์ใช้งานจริงกับ8800 (ดีไม่ดี คุ้มไม่คุ้มครับ)
    3 ท่านใช้ PSU อะไรครับ
    4(ถามผู้รู้)อีกนานมั๊ยครับกว่าDX10ของ Window XPจะมา

ตอบกันเข้ามาเยอะๆนะครับเป็นข้อมูลให้กับเพื่อนๆชาวOCZท่านอื่นๆด้วย ขอบคุณครับ

OverclockZone Member shikguu's Avatar

ผมยังไม่ซื้อนะครับ แต่จะซื้อแน่ๆรอเดือนหน้า(เดือนนี้เงินไม่พอ)
    **จากที่ผมได้ถามๆได้ศึกษาจากท่านๆแล้วพบว่า
    - galaxy และ xfx น่าเล่นนะครับ (galaxy มีสายไฟมาให้ + OC จากโรงงาน)
    - PSU ควรจะใช้ 450w (วัตต์เต็ม) ขึ้นไป
    **รอท่านอื่นๆมาเสริมครับ

Moderator Gearhead's Avatar

1. ท่านใช้ยี่ห้อไรอย
    - Winfast
    OC หรือไม
    - OC ครับ
    ทำไมเลือกยี่ห้อน
    - ยี่ห้อคุณภาพดี จังหวะได้มือ 2 สภาพเยี่ยมด้วยครับ

2. ประสบการณ์ใช้งานจริงกับ8800 (ดีไม่ดี คุ้มไม่คุ้มครับ)
    - ดีครับ คุ้มครับ

3. ท่านใช้ PSU อะไรครับ
    - ตอนนี้ใช้ ThermalTake ToughPower 850 Watts ครับ เมื่อก่อนใช้ Enermax 460 Watts ก็เอาอยู่ครับ แต่ถอดตัวเก่าเอาไปใส่อีกเครื่อง + เผื่อเพิ่มการ์ดจอีกตัว + เผื่อเพิ่มของด้วยครับ เลยใช้ 850 วัตต์

4. (ถามผู้รู้)อีกนานมั๊ยครับกว่าDX10ของ Window XPจะมา
    - ลองติดตามเฉพาะเกมส์(ทีตัวเองชอบ หรืือชอบเล่น) น่าจะรู้ง่ายกว่าครับ่ ตอนนี้อะไรก็ยังไม่แน่ไม่นอนครับ

OverclockZone Member shikguu's Avatar

ท่าน Gearhead ครับไม่ทราบว่า
    ThermalTake ToughPower 850 Watts ราคาเท่าไรห่เหรอครับพอจะแนะนำที่ซื้อได้มั้ยครับ (น่าสนใจ)

OverclockZone Member greatng's Avatar

1 ท่านใช้ยี่ห้อไรอยู่ OC หรือไม่ ทำไมเลือกยี่ห้อนี้
    Galaxy/OC edition
    ถูกดี คุณภาพ OK
    2 ประสบการณ์ใช้งานจริงกับ8800 (ดีไม่ดี คุ้มไม่คุ้มครับ)
    ดีครับ รับมือเกมหนักๆได้สบาย (แต่กินไฟแฮะ -*-)
    3 ท่านใช้ PSU อะไรครับ
    Enhance 600W ครับ
    4(ถามผู้รู้)อีกนานมั๊ยครับกว่าDX10ของ Window XPจะมา
    ไม่ทราบเหมือนกันครับ

Moderator Gearhead's Avatar

Quote Originally Posted by shikguu View Post
    ท่าน Gearhead ครับไม่ทราบว่า
    ThermalTake ToughPower 850 Watts ราคาเท่าไรห่เหรอครับพอจะแนะนำที่ซื้อได้มั้ยครับ (น่าสนใจ)
    ผมซื้อตอนนั้น 5900 ครับ ที่เจไดครับ แต่ตอนนั้นของยังไม่เข้านะครับ รออีก 2-3 วันถึงจะไปเอา ตอนนี้ไม่ทราบราคาเท่าไรแล้ว

OverclockZone Member Solidworks's Avatar
    South-East Asia

8800GTS ของ กะลาสี เล่นเกมส์ ภาพจะแตกเป็นช่วงๆ สั้นๆ คาดว่า น่าจะเป็นเพราะความเร็วสูงเกิน ตอนนี้ เปลี่ยนเป็น FX4600 เล่นเกมส์เนียนขึ้น เขียนแบบปรู๊ดๆ อิอิ
    8800 ไม่กินมากเท่าไหร่ ผมเช็ดดูจาก wattmeter ของ Realpower550w ไช้ไม่ถึง 100 W ด้วยซ้ำไป
    Windows XP สามารถใช้ DX 10 ได้ ผมลองแล้ว แต่ว่าเครื่องค้าง ( หรือว่าผมโมผิด ) ก็เลย 9.0C ดังเดิม

OverclockZone Member zicmaxx's Avatar

8800GTS ใช้ของ Galaxy ครับ
    เรื่องกินไฟน่ะกินแน่นอน แต่มันไม่ กินเกิน 100W ตลอดหรอกครับ
    ช่วง Peak ยังไงก็เกิน 100W

OverclockZone Member plobmuang's Avatar
    สุรศักดิ์ ศรีราชา ชลบุรี

ใช้ของGalaxy/OC edition
    ประสิทธิภาพต่อราคาถือว่ายอดเยี่ยมครับ
    Upsใช้ของASUS 450W
    กำลังจะเปลี่ยน(แต่ยังไม่มีตัง-*-)

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

Quote Originally Posted by Solidworks View Post
    8800GTS ของ กะลาสี เล่นเกมส์ ภาพจะแตกเป็นช่วงๆ สั้นๆ คาดว่า น่าจะเป็นเพราะความเร็วสูงเกิน ตอนนี้ เปลี่ยนเป็น FX4600 เล่นเกมส์เนียนขึ้น เขียนแบบปรู๊ดๆ อิอิ
    8800 ไม่กินมากเท่าไหร่ ผมเช็ดดูจาก wattmeter ของ Realpower550w ไช้ไม่ถึง 100 W ด้วยซ้ำไป
    Windows XP สามารถใช้ DX 10 ได้ ผมลองแล้ว แต่ว่าเครื่องค้าง ( หรือว่าผมโมผิด ) ก็เลย 9.0C ดังเดิม
    อย่าสับสน ระหว่างตัว 10 update ที่มีให้โหลด กับ ตัว Final ใน vista

OverclockZone Member Cherry Blossom's Avatar

ลดอีกซักพัน เดี๋ยวจะมารวมพลด้วย อิอิ

OverclockZone Member Bat 6111's Avatar

ใช้ Galaxy อยู่ครับ มะได้ oc ใช้งานได้ดีครับ เล่นเกมส์ลื่นมะมีหน่วง

OverclockZone Member bua_narak's Avatar
    คริสจักรแห่งตุ๊ดประจำหอม่วง

FXFอ้ะ เชียร์แบบไร้สาเหตุ
    คาดว่าน่าจะคุ้มน๊ะก็ท็อปไตรมาสแรกอ้ะแต่ไม่แน่อีกหน่อย8600อาจบูมกว่า
    ใช้อันที่แถมอ้ะ ยังไม่ได้ซื้อ เงินมะมี อิอิ
    DX10อีกไม่นานหรอกค๊ะ ภาพสวยด้วย อยากให้sims2อัพDXด้วยจัง

OverclockZone Member

1. ใช้ของ XFX ไม่คล็อกด้วย ชักรู้สึกว่าซื้อแพง - -
    2. แจ่มดีเล่นเกมส์เปิดโหดได้ดั่งใจ
    3. i-green power 600W

น้องหนึ่ง
    Guest

Default ห้าห้า

เราใช้ 8800 Gts 320 Mb Extreme OC คับ ใช้ powersupply ของ Enermax 460 W คับ ภาพสวยดีคับ

oat
    Guest

Thumbs up

XFX8800GTS 320Mb 560MHz 1700MHzคับ
    Power Supply ของ OCZ GameXStream 700W

Bookmarks

Bookmarks