Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยกันดูเอาแบบชัว ๆๆ ช่วยให้คำชี้แนะ...ว่าจริงหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยกันดูเอาแบบชัว ๆๆ ช่วยให้คำชี้แนะ...ว่าจริงหรือเปล่า

เรื่องทั้งเรื่องก็คือเรืองของจอแสดงผลครับ ได้อ่านจากหนังสือมาว่าจอ LCD เมื่อเล่นเกมส์แข่งรถหรือเกมส์ที่มีความเร็วในการแสดงผลของภาพ จอLCD จะแสดงผลไม่ดีจะแพ้ จอCRT ไปอย่างมากเลย
    เพราะว่าภาพของจอ LCD จะเป็นคล้ายกับภาพซ้อนและสีสันไม่สวยไม่แจ่มเท่ากับ CRT จริงหรือเปล่าครับ

มันเกิดจากการ ตอบสนองของเม็ดสี ได้ไม่เร็วครับ แต่ก็ใช้ไปเถอะครับ LCD นะ CRT ภาพสวยๆ มันเลือกทำกันแล้วครับ ไครมีอยู่ก็เจ๋งไปครับ ถ้า ซื้อใหม่ ก็ LCD ครับ ไม่ต่างกันมากหรอกครับ เดียวนี้ พอรับได้เพราะไม่มีทางเลือกครับ

Comment

เดี๋ยวนี้ปัญหา ghost effect ของ LCD ไม่ค่อยจะมีแล้วละครับ เพราะ response time ต่ำมากแล้ว ผมรู้สึกว่าถ้าต่ำกว่า 8ms เป็นต้นไปก็ไม่มี ghost แล้วครับ ยิ่งเดี๋ยวนี้มี 4ms แล้วด้วยหายห่วงเลยครับ

Comment

Working...
      X