ใครใช้ ADSL ของ True แล้วเป็นแบบผมมั้ง
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: ใครใช้ ADSL ของ True แล้วเป็นแบบผมมั้ง

OverclockZone Member alvas's Avatar

Unhappy ใครใช้ ADSL ของ True แล้วเป็นแบบผมมั้ง

ใครใช้ ADSL ของ True แล้วเป็นแบบผมมั้งคับ บ้านผมใช้ ADSL 2 mb ระยะ***งจาก ซุมสายไม่ถึง 1 กิโล แต่
    ค่าๆ ความเร็วในการวัด ได้แค่
    Download Speed: 634 kbps (79.3 KB/sec transfer rate)
    Upload Speed: 414 kbps (51.8 KB/sec transfer rate)
    วัดจาก http://speedtest.adslthailand.com

ค่าวัด speed ได้แค่นี้ ผมเอง ๆเศร้าใจมาก มันประมาน 40 % ของ 1 mb เลย
    โดยเฉพาะ เล่น บิท อ่ะคับ รับส่งประมาน 30 kb/s เอง พอๆๆ กับ 256 k เลยนะ
    แล้ววันนี้ผมเองให้ช่างจาก ทรู มาเซ็กระบบให้ ว่าเป็นที่อะไร ช่างมา วัด จากสาย โทรศัพท์ ว่า ทางศูนย์ส่งมาเท่าไร ผลออกมา คือ 2 mb เต็มๆๆ แต่ มา test speed จาก ทั้ง คอมผม แล้ว notebook ของ ช่าง ผลออกมาคือ ๆ ค่า วัด 400 - 1100 กว่า ๆ ซึ่งๆ ช่างเองก้อ งง มาก เพราะทุกอย่างมัน ปกติ หมด แล้ว ช่างทรู ก็มาคุยกับผม บอกว่า แบบ ผมนี้ เคส แรก ที่ไม่เคยเห็นที่ไหนเลย โหหๆ
    ขนาดช่างยังงง แล้ว การที่ผม จ่าย ค่า เน็ต เดือน ล่ะ เกือบ พันแล้วได้ ความเร๊วแค่นี้ ผมว่าเป็นการไม่คุ้มสะเลย ผมเอง ๆ แทบ เซง มาก ๆ เลยนะคับ + (เมือคืนแมนยูผม โดนอีก ) T T

ใครรู้มั้ง แล้ว เคย เป็น แบบผม มาตอบด้วยนะคับ

OverclockZone Member

คุณก็เเปลี่ยนไปใช้ 1m พอ เดือนละ 599 บาท

OverclockZone Member KANG's Avatar

ผมเคยใช้เน็ตหอของทรู 1m โหลดบิทวิ่ง 4-5 ร้อย โหลดบิทนะครับย้ำ! 55 โหลดอยู่เกือบปี พอเค้ามาทำใหม่โหลดบิท วิ่ง50ก่าๆ เซ็งเลย

OverclockZone Member

ลองเอา เล้าเตอร์ใหม่ดูสิคับ เพื่อเป็นที่ เล้าเตอร์

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ของผม 1M True วิ่ง 850 โหลดวิ่ง 100-120 up 45-50

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member momaymint's Avatar
    อยู่กับ บิว เกต์ต

ลอง load driver หรือ config ราวเตอร์ใหม่ดูครับ

Quote Originally Posted by eXzato View Post
    ของผม 1M True วิ่ง 850 โหลดวิ่ง 100-120 up 45-50
    ผมเหมือนคุณเนี่ยครับ 1M (โหลดวิ่ง 100-120 แต่ไม่ up ประมาณ 100 เนี่ยแหละ) ผมว่า 2 M น่าจะได้ 2 เท่านะครับคงมีอะไรผิดพลาดซักอย่างแหละ

OverclockZone Member PowerEasy's Avatar
    อ.สามพราน จ.นครปฐม

2M ของผมได้ 250-262k โดยประมาณครับ อัพ 45-54 โมเด็มเดิมๆ ของมันที่แถมมา โมเป็นเร้าเตอร์แล้ว ดูจากความเร็วที่ได้ น่าจะมีปัญหาแน่นอน ถ้าเทสสปีดในช่วงเวลาที่แตกต่างกัน แต่ ความเร็วยังเท่าเก่าล่ะก็ มันมีปัญหาแน่นอนครับ

เป็นเหมือนกัน โทรไปศูนย์ ครั้งแรกผู้หญิง แก้ไม่หาย แต่ส่งช่างมาในวันนั้นเลย แต่ไม่หาย
    โทรอีกทีผู้ชายรับ ไม่ถึง 2นาที แรงกว่าเก่าเยอะเลย

OverclockZone Member คิม's Avatar

ใช้ Router ยี่ห้ออะไร

OverclockZone Member alvas's Avatar

billon bipac 5200sr2
    เจ้าเก่า

OverclockZone Member layjing's Avatar
    Victory Monument

ตอนนี้ โหลด480 อัพ128 1 เมม ที่ทรูเปลี่ยนมาให้เอง(เดิมๆใช้ 512)อีกเครื่องโหลดบิทอยู่ ใช้ modem router prolink มา 2 ปีแล้ว

Bookmarks

Bookmarks