Announcement

Collapse
No announcement yet.

----- ลองจัด AMD 40,000 ให้ที -----

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ----- ลองจัด AMD 40,000 ให้ที -----

ไม่ค่อยสันทัด AMD ซักเท่าไหร่ 555

ขอเป็น 8600GTSหรือ8800GTS, 19" Widescreen
    เน้น Multimedia & Games นะ

E 6300 6000
    Gigabyte DS3 4200 ถ้าชอบ gigabyte
    ASUS P5B-DELUX 5700 ภ้าชอบ asus ราคาต่างกันสัก พันกว่าบาท ใช้ได้ทั้งคู่ แล้วแต่ใจรัก
    RAM ROX 667 1Gx2 4000
    HDD 160G 2200
    PCI-E 8800GTS 12000เลือกเอาตามชอบ XFX GALAXCY คุณภาพ เหมือนกันครับเอาตามสัทธาครับ
    DVDRW 1400
    CASE 1000
    PSU ENERMAX 460W 2500
    LCD 19W เลือกตามชอบ 7000 ไม่เกินนี้

ประมาณ 40000 เศษ นิดหน่อยครับ

ไม่ค่อยอยากระบุยี้ห้อแล้วครับ

Comment

ท่าน wikorn เบลอละครับ อิอิ

AMD ครับ

-.-

ไม่ต้องระบุก็ได้ครับ ส่วนใหญ่ผมก็ไม่ชอบระบุเหมือนกัน

Comment

4200+ 4200
        ASUS M2N-E 3800
        งบเหลือ 2000 HDD อีกลูก RAID 0 เลยครับ

โทษทีครับ เบอรๆๆๆๆ

Comment

RAID 0 ไรงง ช่างมันเถอะ เอา C2D เหมือนเดิมดีละ ไม่มึน -.-

Comment

งบเทพขอชมด้วยคน

Comment

Originally posted by Cherry Blossom View Post
              RAID 0 ไรงง ช่างมันเถอะ เอา C2D เหมือนเดิมดีละ ไม่มึน -.-
              Raid0 คือเอา HDD มาต่อกัน 2ตัว ช่วยให้เร็วขึ้นครับ มากหรือน้อยไม่ทราบ ไม่เคยใช้ เท่าที่รู้คือทำให้เร็วกว่าเดิมครับ

Comment

ฮ่าๆๆ ผมก็อ่านอยู่ เค้าบอกบอก AMD ผมก็อ่าน Spec ท่าน wikorn แต่ก็ไม่ได้ เอะใจอะไร

แต่พอมาอ่าน REP ล่าง อ่าวเฮ้ย AMD นี่หว่า ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

ผมว่า 40,000 เนี่ย ไม่ค่อยมีคนคิดจะใช้ AMD แล้วเนี่ย

Spec ผมประมาณ 43,000 ดีนะเนี่ยซื้อหลังสงกรานต์ ราคา CPU ลง 1,000 นึงเหลือ 7,440
                ถ้ามีเงินพอคว้า E6600 ไปละ ต่างกัน 900 บาท

เอาไงเอาเลยครับ AMD ไม่สันทัด อิอิ

Comment

RAID 0 ก็เหมือนต่อ HDD ขนานกันน่ะครับ แบ่งข้อมูลเก็บไว้ใน HDD ทั้งสองตัว
                  ทำให้เร็วขึ้นเกือบเท่าตัว มันมี RAID แบบอื่นอีก ลักษณะจะแตกต่างกันไปนิดหน่อย

เช่นแบ่งข้อมูลเก็บ แต่ไม่มี BACKUP แบ่งเก็บแบบมี BACKUP
                  เอาไว้สำหรับงาน DATABASE ที่สำคัญที่ต้องการความเร็ว+ป้องกันการสูญหายของข้อมูล

Comment

ศัพท์มันสูง ดูเป็นทางการดีนะ 555+ RAID 0 RAID 1

--
                    ลองถามหลายๆคนแล้วเค้าก็ว่า ถ้า 40k จริงๆ เล่น C2D ดีกว่า แรงกว่า

Comment

เบื่อจริงๆ ราคา CPU เนี่ยแบบเทพก็ไม่ต่ำกว่า 7000 บ้านจนก็งี้หละ

Comment

Working...
                      X