Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ... คล็อกแล้วคะแนนน้อยกว่าตอนที่ไม่คล็อก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ... คล็อกแล้วคะแนนน้อยกว่าตอนที่ไม่คล็อก

คือว่า Spec นะครับ

E6300
    Asus P5B-E
    RAM 3 gb
    Galaxy 7900GS
    Supply 750W
    ---------------------
    Test 3DMark03 ตอยยังไม่คล็อก ได้ 19000 กว่าๆ ครับ

พอคล็อกขึ้นมา 2.8 Test 3DMark03 ได้ 13000 กว่าๆ ครับ
    --------------------------
    ผมต้องไปปรับตัวไหนในไบออสหรือเปล่าครับ รบยกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

ปล. ก่อนหน้านี้ท่าน peq เคยทดลองมาคล็อกให้แล้วมันขึ้นที่ 20000 กว่าครับ... แต่พอดีเปลี่ยน Board แล้วลองคล็อกใหม่มันกลับได้อย่างนี้อะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ...

pcix เหลือ 1x เปล่าครับเช็คดีซิครับ

Comment

เช็ดที่ไหนครับ....

ขอบคุณครับ..

Comment

ดัน

Comment

ดูใน Cpu Z หน้า2ครับ...

ถ้า NB Vcore เกิน 1.45 PciE จะวิ่ง แค่ 1X

อย่าลืม Set Pci E clock ไว้ที่ 101 ด้วย

pci 33

Comment

Working...
          X