Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตรวจ วง LAN____________________

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตรวจ วง LAN____________________

ที่บานผมใช้ adsl tot x8268r เครื่องผมใช้สาย อีก เครื่อง ใช้ wi-fi ผมจะรุ้ได้ไงว่า มีเครื่องไหนมาใช้บ้าง เพราะ ทำ workกรุ๊ป แล้วนะครับ แต่เครื่องที่ม่ได้ทำ มันไม่เห็นต้องลงโปรแกรมอะไรครับ

ดัน

Comment

ดุดุ

Comment

ต้องเซ็ต worksgroup ก่อน ถึงมองเห็น

Comment

มีโปรแกรมตรวจมั้ยอะครับ ผมมีเคยใช้อยู่ครับ น่าจะตรวจของ wifi ได้ครับเพราะไม่เคยลอง

Comment

กดเข้าดูตรง Status ของ Wireless Router อะว่ามีการจ่าย IP ไปให้ Client ไหนบ้าง
            อีกวิธีก็ใช้ Network Scan Ping ทั้ง Subnet เลยก็จะเห็นว่า Network เรามี Host ไหนบ้าง

Comment

Working...
            X