Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่แรม Kingstone 1 Gb 2 ตัวจะเป็น Dual หรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่แรม Kingstone 1 Gb 2 ตัวจะเป็น Dual หรือป่าวครับ

ผมใช้ M/B Asus M2N4-SLI, Ram Kingstone 1Gb x2, VGA GFoce7600Gs, CPU Athlon x2 Dual Core 3800+

ผมอยากทราบว่าแรมของผมมันจะเป็น Dual แบบที่เค้าใส่ 512 สองตัวหรือป่าวครับ

ความเห็นส่วนตัวน่าจะ Dual กันได้ครับ( และโอกาสที่จะ Dual ได้สูงซะด้วย )

ถ้ากังวลหรือไม่แน่ใจลองหาคู่มือของ mainboard มาดูเพิ่มเติมก็ได้ครับ

Comment

แล้วเราต้องไปปรับอะไรเพิ่มมั้ยครับ หรือว่ามันจะเป็น Dual ให้เอง

Comment

ใส่ 2 ตัวมัน dual กันได้ครับ
        แต่ บอร์ดต้องรองรับด้วย และต้องใส่ให้ถูกช่องด้วย ดูจาก คู่มือ mainboad ครับ

Comment

ปกติถ้าเป็นแรมยี่ห้อเดียวกัน ชิปเดียวกันไม่น่ามีปัญหา แตว่าใส่ให้ถูกสล๊อตละกันน่ะ ดูที่คู่มือครับ มันจะบอกว่าให้ใส่แถวไหน กับ แถวไหน

Comment

เมนบอร์ดบางรุ่นแรมต่างชิป แถมคนละบัส เช่น 400 กับ 333 ยังจับทำ dual ได้เลยครับ ถ้าใครอ่านกระทู้เก่าของพี่กิจ(ไก่...ตาแตก) และพี่เอก JRK เขาก็เคยอธิบายเรื่องนี้ไว้แล้วครับ ซึ่งเรื่องนี้คงจะชี้ชัดลำบากครับ แต่ส่วนมากจะทำ dual ได้นะครับ

Comment

น่าจะได้นะครับ

Comment

ได้ครับ ตามอุปกรณืที่บอกมานะครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ความรู้เพิ่มเติมครับ บางทีบอร์ด ไม่สเถียร มันก็รัน single ครับ หรือถ้ารัน dual ก็อาจจะช้าลงครับ

Comment

Working...
                    X