Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้เน็ตทรูไฮสปีด มีปัญหาหลุดบ้างมั๊ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้เน็ตทรูไฮสปีด มีปัญหาหลุดบ้างมั๊ย

ของผมพักนี้ (ประมาณอาทิตย์นึงมาและ) เป็นบ่อยมาก

ผมใช้ Linksys WAG54G นะ ต้องคอยไป Disconnect แล้ว Connect ใหม่

ตรง PPP Login ตลอดเลย ถึงจะใช้ได้ บางทีมันค้าง

ต้องปิด-เปิดเครื่องใหม่ เซงมากเลยอ่ะ

เป็นกันบ้างมั๊ยอ่ะ

ผมเป็นตอนที่ฝนตกติดๆกันสองสามวันอะ มีวันนึงต่อไม่ได้เลย

Comment

ช่วงนี้ผมก็เป็นบ่อยเหมือนกันครับ

Comment

ปกติดีนะครับ

Comment

ใช้มา 2 อาทิตย์ หลุดครั้งนึง น่าจะช่วงอาทิตย์แรก
          ผมอยู่แถวมีนบุรี - หนองจอก

Comment

ผมประมาณ3เดือน ถึงเน็ตจะหลุดครั้งนึงอ่ะคับ

Comment

ก็ใช้ดีหน่ะครับ มะเคยหลุดเลย

แต่ลองโทรไปถามที่ true เลยครับ ให้เค้ามาเช็กดูเลยก็ได้นะครับ

Comment

ลองโทรเรียกช่างมาเช็คสายดูครับ

Comment

TOT 256 เล่นเกม ก็หลุดบ่อยๆครับ เซ็งเลย ตอนใช้เเรกๆก้ไม่เคยหลุด เเต่พอ3-4เดือนหลัง เล่นเกมหลุดบ่อยครับ เเต่เล่นเน็ตก้ค่อนข้างปกติ นานๆหลุดทีนึง

Comment

zyxelp660rt1 ยังไม่เคยหลุดเลยครับ ยกเว้นตอนมือไปปัดโดนหัว rj มันเริ่มหลุด 55+

Comment

3เดือนหลุดครั้งอะ-*-

Comment

Originally posted by naruebase View Post
                        ของผมพักนี้ (ประมาณอาทิตย์นึงมาและ) เป็นบ่อยมาก

ผมใช้ Linksys WAG54G นะ ต้องคอยไป Disconnect แล้ว Connect ใหม่

ตรง PPP Login ตลอดเลย ถึงจะใช้ได้ บางทีมันค้าง

ต้องปิด-เปิดเครื่องใหม่ เซงมากเลยอ่ะ

เป็นกันบ้างมั๊ยอ่ะ
                        ทำมัยของคุณอาการเหมือนผมเลย ค้างต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ แล้วก้อหลุดบ่อยด้วย เซงโครต เปิด Bit ไว้ แล้วนอนตื่นเข้ามาไปไม่ถึงไหนเลย เพราะเน็ตหลุดเฉย แล้วอาการค้างผมนึกว่าผมเป็นคนเดียวนะเนี่ย คงต้องโทรถ้าเค้าแล้วแหละ ฝากให้คุณ naruebase โทรถามหน่อย ผมไม่กล้าถามยังค้างค่าเน็ตเค้าอยู่ยังไม่ได้จ่ายเด๋วเค้าทวง 55+
                        Last edited by ajjuve; 18 May 2007, 21:03:28.

Comment

ผมเป็นช่วงฝนตกบ่อยๆอ่ะคับ ปัญหานี้

Comment

buddy แจ๋มด้วยคนได้ปะ เพราะช่วงนี้ฝนตก

หลุดนี้คือ สัญญา ADSL,PPP ดับ ปะ หรือ ติด อยู่แต่หลุด อ่า
                            สวนมากของผมถ้าหลุด ต่อเองก็ไม่รู้อ่าว่าหลุด BiPAC 5200SR2 ขโมยทูรมาใช่คิคิ
                            ที่เคยเห็นหลุดก็ ไฟ ADSL,PPP ดับเท่าที่หลุดตอนผมอยู่หน้าคอมนะถึงเห็น -*-
                            Last edited by kidnapped1; 20 May 2007, 17:53:02.

Comment

หลุดได้เรื่อยๆ แฮะ ลองใส่ DNS รึยังอ่ะคับ?

Comment

Working...
                              X