Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยOVERCLOCKให้หน่อยครับที่ใช้อยู่ช้ามาก ช่วยด้วยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยOVERCLOCKให้หน่อยครับที่ใช้อยู่ช้ามาก ช่วยด้วยนะครับ

ช่วยแนะนำOVERCLOCKให้หน่อยครับเครื่องที่ใช้อยู่ช้ามาก ปรับแต่งตรงไหนบอกผมด้วยละกันเอาแบบแรงสุดๆๆนะครับ เปลี่ยนอุปกรณ์อะไรก็บอกได้ หรือลงโปรแกรมอะไร บอกได้นะครับขอบคุณครับ
    สเปคเครื่อง ก็ CPU Intel Core2duo E6400
    M/B ASUS P5N32-E SLI
    RAM DDR2 KINGSTON 1GB*2บัส 667
    VGA WINFAST 7900GS

โห สเป็กขนาดนี้ยังช้าอีกเหรอ

Comment

Spec คล้ายผมแล้วนี่แรมเป็น D9DCL ด้วยเปล่าเนี่ย เหอๆๆ

Comment

ถ้ายังช้าอยู่ ตั้งปรับตรงนี้ครับ

ปรับ .... ใจ
        ใจเย็นๆ
        ไม่ต้องรีบ............................

แฮะๆๆ แซวครับ เครื่องออกจะแรงนะ ไม่น่าช้า

Comment

พี่ เครื่อง พี่อะ ก้อ ไว อยู่ แล้ว นะ พี่ จะ เอา ความเร็ว ขนานไหน อิก ดูเครื่องผม ดิ ช้า กว่า พี่ ผม ยังจะ เล่น ได้ เลย

ดูภาพซะ เเล้วจะรู้

Comment

เครื่องก็แรงนะ แรงไม่เบาเลยแหละครับ

อาจจะติดไวรัส สปายแว หรือไม่ก็ปรับ performance เกินความจำเป็น

สแกนๆดู ไม่หายก็ลงวินโด้ใหม่(อีกแล้ว)

mycom >properties> advanced>performance เลือกที่จำเป็น

mycom >properties> advanced>startup recovery เอาเครื่องหมายถูก 2อันบนออก

Comment

error..แน่ๆ...

Comment

ถ้าสเปกนี้ช้าแนะนำลงวินโดวส์ใหม่ครับ อาจหาย นะ
                สเปกนี้ ใช้เดิมนี้ก็อย่างเทพ นะนั้นนะ

Comment

Working...
                X