Announcement

Collapse
No announcement yet.

bus ของ ram เวลา oc

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• bus ของ ram เวลา oc

เวลา Oc บัส ของ Ram มันจะไปเปลี่ยนตรงไหนที่จะทำให้อัตราเป็น 1:1 อะ

ปรับตรง ram bus นั่นแหละครับ ว่าเป็น 533 667 800 อะไรก็แล้วแต่ที่มันมีให้ปรับ ปรับให้เท่าบัส cpu มันก็เป็น 1:1 แล้วครับ

Comment

ถ้าหมายถึง พวก E6300 ประมาณนี้

ปรับ 533 คือ 1:1

FSB = 266 : Ram = 266 [533 DDR]

Comment

แล้ว 1:1 มันดียังไงเหรอครับ

Comment

แรมและCPUทำงานเต็มที่มั้งครับ -*-

Comment

1:1 ข้อดีคือ ไม่มีคอขวดครับ เพราะเร็วเท่ากันหมด

Comment

ไม่มีคอขวดก็เท่ากับ กลายเป็นแก้วน้ำครับ อิอิ

แบบไหนเททิ้งเร็วกว่ากันล่ะ

แต่ FSB CPU ต้องปรับให้มากกว่า FSB RAM นะจ้า เพราะ งานจะมารอคนงานไม่ได้
              แต่คนงานรองานได้

ผมปรับ FSB เป็น 1600 คูณ (บัส 400*8) ความเร็ว 3.2GHz
              แรมผม 800
              ปรับแบบนี้ถูกไหมเนี่ย เพิ่งเคย OC เนี่ย

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post
                ไม่มีคอขวดก็เท่ากับ กลายเป็นแก้วน้ำครับ อิอิ

แบบไหนเททิ้งเร็วกว่ากันล่ะ

แต่ FSB CPU ต้องปรับให้มากกว่า FSB RAM นะจ้า เพราะ งานจะมารอคนงานไม่ได้
                แต่คนงานรองานได้

ผมปรับ FSB เป็น 1600 คูณ (บัส 400*8) ความเร็ว 3.2GHz
                แรมผม 800
                ปรับแบบนี้ถูกไหมเนี่ย เพิ่งเคย OC เนี่ย

เข้าใจไรผิดแล้วครับ

Comment

ผมเข้าใจผิดก็ต้องบอกครับว่าผิดตรงไหน ไม่ใช่มาพูดลอยๆ

Comment

Working...
                  X