Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA ออนบอร์ด ใช้งานได้ดีจริงเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA ออนบอร์ด ใช้งานได้ดีจริงเปล่า

ยกตัวอย่างนะครับเช่น GF6100 ออนบอร์ด 256MB เทียบกับ AGP FX5200 128MBตัวละพันกว่าๆ ไม่ต้องมีเงื่อนไขเรื่องราคานะครับ

GF6100 ดีกว่า 5200 ครับ ถ้า 5200 เป็นรุ่น 64 บิตครับ
    ---------------------------------
    แต่ถ้า 5200 เป็น 128 บิต ตัว 6100 คงจะสู้ไม่ได้เพราะแชร์แรมจากระบบ จะมีความเร็วแค่ 64 บิตเท่านั้นครับ

Comment

ตามท่านพี่กูรูเลยครับ ท่าทางที่ดีคือซื้อการ์ดแยกครับ

Comment

6100 เทส 2001se 5000 คะแนนเอง ประมาณ GF4

เพราะ 5200 มัน 8-9000 คะแนน

ใช้อยุ่

Comment

ผมชอยการ์ดแยกนะ

Comment

เอาไว้ใช้ตอนรอซื้อการ์ดจอใหม่ครับ

Comment

ตามพี่ๆว่าเลยครับ

Comment

ผมสนับสนุนการ์ดจอที่แยกออกมาต่างหากนะครับ

เพราะอย่างน้อยมันก็ไม่ได้ไปแย่ง RAM ระบบมาใช้เอง

เว้นแต่ท่านจะใส่ RAM ในเครื่อง 1GB ขึ้นไป ถ้าอย่างนี้ก็ไม่มีปัญหาครับ

Comment

น้าผมใช้อยู่ครับร้าน NET CARD จอ ON Borad GF-6100 Board AS Rock อะครับ
                  เท่าที่ดูๆนะครับเล่นได้ในเกม Online ปกติแต่เจอเกมหนักๆเข้าก็ไม่ไหวแล้ว
                  การเปิด AA ไม่ต้องพูดถึงกระตุกกระจาย เวลาคนในเกมเยอะด้วย

ดูๆแล้วผมว่า VGA แยกดีกว่า

Comment

งบไม่พอก็ใช้ไปก่อนครับ งบมีก็เพิ่มเอาทีหลังได้ครับ

Comment

Working...
                    X