Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอโน๊ตบุคแตก มีที่ไหนซ่อมได้มั้งไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอโน๊ตบุคแตก มีที่ไหนซ่อมได้มั้งไหมครับ

จอโน๊ตบุคยี่ห้อโซนี่ครับ มันร้าว ...ประมาณว่าแตกแหละครับ จอประมาณ 13 นิ้วมั้งมีใครรับซ่อม หรือเปลี่ยนมั้งครับ หรือมีที่ไหนแนะนำมั้ง ไม่รู้ว่าแพงไหมเป็นเครื่องรุ่นเก่่าด้วย ถ้าแพงไปคงซื้อใหม่ครับ มีใครรับซ่อมหรือเปล่าลองประมาณราคามานะครับ
    PM มาละกันนะครับ พอดีโทรศัพท์เสียหาโทรศัพท์ใหม่ก่อน ถ้าได้โทรศัพท์แล้วจะลงเบอร์ละกัน

ผมว่าถ้าซ่อมก็คงต้องเเปลี่ยนทั้งจอเลยอะครับ ขนาดเอเซอร์ผมหมดประกันเค้าบอกเปลี่ยนตองใช้เงินประมาณ หนึ่งหมื่น แต่ผมไม่ได้ร้าว จอแค่เปนสีแดงๆเส้นๆเอง

Comment

ราคาจออยู่ที่ประมาณ 60-70 % ของราคาเครื่องครับ

คิดเอาเองนะว่าประมาณไหร่ ผมเอาของพี่ผมไปเครมมา
      HP ซื้อได้ 3 วัน ทำหล่นจอแตก ซวยไปโดน ราคา 70 % ของราคาเครื่องที่ซื้อ
      เท่ากับว่าเครื่องพี่ผมราคาเกือบแสน เหอๆๆ น่าเศร้า

Comment

เหอๆๆ ซ่อมจอ ค่าเปลี่ยนจอน่ะ ก็ปาเข้าไป 10k แล้วยิ่งโซนี่อีก รู้กันว่าของแพงหูฉี่เลย และยิ่งจอกระจกอีก ไม่ต้องสืบเลย แพงแบบว่าซื้อเครื่องใหม่ยังคุ้มกว่าเลยแหล่ะ

Comment

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ...อะฮื่อ

Comment

Working...
          X