Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ Mega Shadow, Mega Halem

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รวมพลคนใช้ Mega Shadow, Mega Halem

ตอนนี้น่าจะมีคนใช้กันประมาณ หลายพันคนแล้วครับ มารวมพลกันเร็ว
    ผลเทส halem socket 2011 เย็นกว่าชุดน้ำ intel หน่อยครับ CLICK
    MEGA HALEM SOCKET 2011 TEST. .ลองดูครับ ว่าเย็นแค่ไหน
    ผลเทสครับ

อยากรู้อะไรก็ถามกับเพื่อนๆที่ใช้ได้เลยครับ
    คนแรกที่มีMegaShadow ในไทยคือ คุณ PeachHot ครับ
    ประวัติ mega halem ในประเทศไทย คนแรกที่เอามาขายคือ pokc1 ครับ ปัจจุบันมี ผู้นำเข้า logic solutions &tkcom
    และที่สำคญที่สุดใส่า main board อะไรได้บ้าง ใส่เคสอะไรได้บ้าง ต้องออกแรงวัดเคส บอร์ดท่านกันหน่อยละครับ

ข้อแตกต่างแต่ละ รุ่น
    MegaHalems ==> ออกมาครั้งแรก ใช้ได้กับ 775 และ 1366 AMD ต้องซื้่อขาเอง
    MegaHalems Rev B ==> ออกมา support 1156,775,1366 ขา AMD ยังคงต้องซื้อเอง
    Mega Shadow. ==> สีดำ nickle made in taiwan. .ดำเงางาม เป็นตำนานไปแล้ว มาพร้อม 775,1156,1366
    ขา AMD ต้องซื้อเอง
    Mega Black ==> เป็น limited edition for sale in europe only, แต่ tkcom ก็หามาได้ ตอนนี้ ไม่ทำเพิ่มชุ่วคราว นี้ มีขา amd แถมมาด้วย socket 2011 ยังไม่รองรับ
    MegaHalems Rev ==> ใช้ได้ ทุก socket amd, intel,intel 2011. Clip พัดลม ออก แบบมาให้ใช้ 12,14cm ได้

MEGA HALEM VS CoolIT By Diffuser==> Click เพื่อดูผลครับ ขอบคุณท่าน Diffuser ณ ที่นี่ครับ

Review Mega Halem อย่างเป็นทางการโดยทีมงาน Overclock Zone กด ครับ

มีมินิรีวิวครับ ขอขอบคุณ จขกท ที่ทำรีวิวครับ มีการเปรียบเทียบกับ สัดส่วนกับ True Black ครับ

อันนี้ Shadow Vs True Black ครับ

วิธีประกอบ Mega Shadow & MegaHalems
    BORKED

VDO Unoxing MegaHalems

มาแล้วครับวิธีทำความสะอาด Mega ของท่าน
    "
    Hi Manit,

Thank you for your email.
    About the cleaning guide for Megahalems and Mega Shadow, users can simply use soft brush to clean the dust between the fins.
    And for the top fin and the base of the heatsink, users can use soft cloth with alcohol (about 70%) to maintain its gloss.
    Kindly let me know if you have any other questions.

Best regards,
    Prolimatech"

ก็คือเอาแปรงกับ Alcohol ทำความสะอาดครับ Alcohol จะช่วยเรื่องรักษาความมันวาวครับผม

วิธีติดตั้ง Halem กับ แรม Sink สูง แบบไม่ให้ติดพัดลม by ท่าน mazaki==>Click

ขอบคุณครับ
    นุ
    0819122602
    Last edited by hotbullet; 28 Sep 2012, 14:22:07.

เข้าด้วยคนรอรับของวันศุกร์นะท่าน^^

Comment

Mega Halem : สมัครด้วยคนครับ ซื้อมาเก็บ รอ OC: Q9550: อยู่ นอนสงบนิ่งอยู่ในกล่อง และยังหาพัดลมถูกใจไม่ได้ ใครว่าง แนะนำหน่อยครับ ขอตัวเดียว

Comment

Originally posted by ppily View Post
        Mega Halem : สมัครด้วยคนครับ ซื้อมาเก็บ รอ OC: Q9550: อยู่ นอนสงบนิ่งอยู่ในกล่อง และยังหาพัดลมถูกใจไม่ได้ ใครว่าง แนะนำหน่อยครับ ขอตัวเดียว
        เหมือนกัน เพิ่งได้ q9550 มาใหม่ยังไม่ได้ oc แต่กำลังจะสั่ง(ดองไว้ก่อน) ตอนนี้กำลัง รันอิน cpu อยู่ ว่าจะลอง oc กับ v8 ก่อน จะได้รู้กันไปว่าตัวใหนจะเย็นกว่ากัน

Comment

อยากได้ แต่ใช้ Thermalright Ultra 120 Extreme อยู่อ่ะ ถ้าราคาไม่เกิน 3พันน่าคบมาก

Comment

อยากใช้เหมือนกันแต่อยากเห็นผลเทสเทียบกับ true black rev C ก่อน

Comment

ลงชื่อ ของมาพรุ่งนี้เเล้ว

Comment

Originally posted by hurahara View Post
                อยากใช้เหมือนกันแต่อยากเห็นผลเทสเทียบกับ true black rev C ก่อน
                รอดูเหมือนกันครับว่าจะมีตัวไหนลม True Black ได้บ้างเห็นในเว็บนอกไม่อยากเชื่ออยากใ้ห้คนไทยรีวิวหน่อยว่าจะเย็นกว่าไหม

Comment

โคตรอยากได้ T_T"

Comment

แวะมาดู เผื่อใครลงรูป

Comment

ใครประกอบไปแล้วก็เอารูปมาโชว์หน่อยครับ คืนนี้ผมเอารูปผมลง

Comment

เดวเอามาลงคับ เเข็งเลย

Comment

เปิดให้คับ ถ่ายรูปไม่สวยเลย
                          Attached Files

Comment

เทสคร่าวๆๆ
                            Attached Files

Comment

Phenom II X4 940 BE ไม่ได้คล็อค ห้องไม่ติดแอร์ครับ

Last edited by meo95; 4 Sep 2009, 10:50:21.

Comment

Working...
                              X