Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง งงงของDDR2คร้าบบบบบบบบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง งงงของDDR2คร้าบบบบบบบบบบ

ผมอ่านกระทู้เกี่ยวกับตัวxเลขคี่ ของcpu Socket AM2 แต่สุดท้ายก้ไม่เข้าใจว่ามันมีปันหายังไง
    ผมจะซื้อ
    cpu/x2 3800+
    mb/ASUS M2N-SLI Delux
    vga/GALAXY / 7900GS 256Mb SLI
    hd/seagate160/7200sata-II
    case/coolermaster c5
    psu/enermax 460w
    cool cpu/Scythe Ninja Plus
    เลยมีปันหาเรื่องRAMครับ ว่าจะใช้บัส667หรือ800ดี ถ้าใช้667มันก้ปะหยัดอ่า เลยอยากรู้ว่า
    สเปกเครื่องที่ผมตั้งกะทู้ถามผู้รู้มานี้ มันOKหรือยัง แล้วใช้แรม 667หรือ800ดีครับ

จุดมุ่งหมายสเปกข้างบน ใช้ เล่นเกม ใช้เกี่ยวกับงาน3มิติ คาดว่าปี2จะได้เรียน ช่วยดูที ออเคยังคร้าบบบบบบบบบบบ

Comment

800 ดีกว่าครับ แพงหน่อย แต่รับรอง แรงครับ

Comment

เป็นผมจะเลือก 667 ครับ ประหยัด ใช้ 800 ถ้าไม่เอามา OC ก็ เฉยๆ ครับ มันทำงานได้อยู่แล้วครับ
        และ ถ้าไม่คิดจะ OC ซิ้ง ไม่ต้องเสียตังซื้อครับ เสียตังเปล่าๆครับ ไม่มีผมอะไรเลยครับ

Comment

ออ้ เรื่องตัวคูณ ไม่ต้องไปสงใจมีผลทาง ทฤษี ใช้งานจริไม่รู้ศึกครับ

Comment

Working...
          X