Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตกลง เจ้าตัวซีพียู Amd ทุเรียน64x2 ผมมันประหยัดไฟไหม(v3229au)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตกลง เจ้าตัวซีพียู Amd ทุเรียน64x2 ผมมันประหยัดไฟไหม(v3229au)

คือตอนถอดปลั๊ก มันก็วิ่ง 1.6 ตลอดเวลาเลยอ่ะคับ มันไม่เห็นลด ตามการใช้งานเลยอ่ะ หรือว่ามันต้องลงไดรเวอร์ ซีพียู ด้วย งง

มีซอฟแวร์ควบคุมการใช้พลังงานป่าวครับ ของผมBenq ทุเรียนหัวเดียวถ้าเปิดMAXก็2กิ๊กตลอดเหมือนกัน

แต่ทุเรียนก็ประหยัดไฟไม่เท่าของอินเทลอยู่ดีล่ะครับ รู้สึกอินเทลลดตัวคูณได้มากกว่า

Comment

อ่อ เมื่อกี้เสริช ดูแล้วมันต้องโหลดที่เว็บมันอ่ะขอบคุณมากงับ ^^

Comment

ปรับที่ Power Scheme ครับ ให้เป็น Laptop

Comment

compaq ให้ใช้ตัวจัดการพลังงานของ windows ดูครับ
          เพราะเค้าไม่ได้เขียนโปรแกรมออกมาอะ ไม่เหมือน Asus น่าอิจฉามี Power4Gear

Comment

ผมใช้ compaq อยากหาโหลดบ้างอ่ะครับ ไม่ทราบว่าใครพอรู้บ้าง ขอแบบ ฟรีนะครับ อิอิ

ตอนนี้ก็ลำบากอยู่ได้ ชม เดียว

Comment

เข้าอันนี้ http://www.amd.com/us-en/Processors/..._14098,00.html

ไปเลือก ที่ AMD Turion™ 64 X2 Dual-Core Mobile Technology Driver for Windows XP and Windows Server 2003 Version (x86 and x64 exe) 1.3.2.16

ป ล มันมีสองอัน ผมก็ไม่แน่ใจว่าต่างกันยังไง แต่เอาอันที่อัพมาที่หลังดีกว่า อิอิ

Comment

ทุเรียน ของผมมันวิ่ง 803 ไม่ขึ้นเลยครับ แลกกันมะ หุหุ จะปรับให้มันวิ่ง 1.6 ตลอดเวลา ก็ทำไม่เป็น อิอิ

Comment

Originally posted by Pcangero View Post
                  ทุเรียน ของผมมันวิ่ง 803 ไม่ขึ้นเลยครับ แลกกันมะ หุหุ จะปรับให้มันวิ่ง 1.6 ตลอดเวลา ก็ทำไม่เป็น อิอิ
                  ต้องใช้ software ช่วยครับ ลองหาโหลดจากเวปผู้ผลิตดูสิครับ

Comment

วิ่ง 800 - -"~

Comment

ใช้โปรแกรมครับ

ผมใช้ asus มันใช้ได้พอสมควรครับ สำหรับโหมดประหยัดไฟ

Comment

Working...
                      X