Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคย oc gigabyte ati radeon 9550 บ้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคย oc gigabyte ati radeon 9550 บ้างคับ

ถ้า oc จะเป็นไรไหมคับถ้า oc ใช้โปรแกรมอะไรเหมาะสุดคับ

ผมไม่เคยครับ เพราะไม่ได้ใช้ยี่ห้อนี้ - -"

แต่ OC ได้ครับ ไม่เปนไรมากมันจะแรงขึ้นมาประมาณนึงเท่านั้น การ OC มีผลในระยะยาวครับเพราะแรมมันจะเสื่อม โปรแกรมที่ใช้ ก็ Riva Tuner หรือ Ati Tool โหลดในเวปนี้ก็ได้ครับ แต่เวลาคล็อกต้องเทสกับโปรแกรมพวก 3Dmark ไปด้วยนะครับ เพราะถ้ามัน error หรือภาพแตกๆก็ลดลงมาตามเสต็ป อิอิ

Comment

เคยที่ที่ไม่ใช่ยี่ห้อนี่ครับ

Comment

ไม่ได้แรงขึ้นมามากมายอะไรหรอก ปล่อยมันแก่ตายตามกาลเวลาเถอะโยม 9550 น่ะ

Comment

ผมได้ประมาณนี้ครับ
          gig 9550 250/400@450/540
          ใช้ ati tool ง่ายสุดครับ d/l ที่ www.techpowerup.com

Comment

Working...
          X