Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านเป็นกันไหม จอ LCD กับองศาการมอง *---*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านเป็นกันไหม จอ LCD กับองศาการมอง *---*

เผอิญวันนี้ลองเปลี่ยนรูป Desktop ดู ทีแรกก็ไม่ได้สังเกตุอะไร จนจะนอนอยู่แล้วเนี่ยครับ

เอ๊ะ! ทำไมสีผมน้องนาถถึงไม่เท่ากัน

เป็นที่สีจอหรือ องศาการมองมุมบนล่างเนี่ย ก็เลยลองเซฟรูป Desktop แล้วก็เอาไปเปิดใน Windows Picture and Fax viewer แล้วก็ลองหมุนรูปดู

อ่าวเฮ้ย ทำไม จอด้านล่างสีซีดกว่าเนี่ย = = เวงกำๆ

สรุปแล้วมันเป็นที่องศาการมองที่จอ LCD ทำได้แค่นี้เหรอ ยี่ห้ออื่นเป็นไหมครับ

ก็ลองเซฟรูปไปเปิดดูแล้วลองหมุนดูนะครับสำหรับคนที่ใช้จอ LCD น่ะครับ ไม่ทราบว่าเป็นเหมือนกันไหม

ผมก็เป็นครับ L194WT ต้องมองข้างๆ ประมาณ 75 องศา สีถึงจะสวยแจ่ม ถูกใจผม

-*-

Comment

เรื่องธรรมดาของจอ LCD ครับ ยิ่งจอ TN ยิ่งมุมมองแคบ
      อยากแก้ปัญหานี้ก็ต้องเลือกจอพวก S-IPS โน่นครับ

Comment

ตกอก ตกใจหมดเลย

Comment

940N ก็เป็นครับ มองต่ำไม่ได้ ออกแนวสีดำเลยอะ (นั่งมองดูอยู่ใต้จอ LCD นะครับ)

Comment

เรื่องภาพมืดภาพสว่างผมก็เข้าใจนะ

แต่ก็ไม่คิดว่า มันจะทำให้มองเห็นภาพมืด กับ สว่าง ไม่เท่ากัน ของครึ่งบนและครึ่งล่างบนหน้าจอเดียวกันนี่สิ

จริงๆแล้วสามารถลดปัญหานี้ได้ ด้วยการมอง***งจากจอประมาณ 2 เมตร !!

แล้วจะมองเห็นอะไรบ้างเนี้ย - -

เห็นอย่างนี้แล้วอยากกลับไปใช้ CRT จริงๆ แต่ถ้าจะเอาขนาด เท่า 19" Wide ราคาก็ไม่ใช่ถูกอีก

แล้วพวกจอโทรทัศน์ LCD มีปัญหานี้ไหม

Comment

แล้วพวกจอ S-IPS นี่แพงไหม

ชักอยากจะเปลี่ยน - -

Comment

เอ้า อีก REP นึง

ผมเอา link มาให้อ่าน

http://www.manager.co.th/game/viewne...=9500000049282

อ่าน REP ของ link ที่ให้ไปน่ะครับ ช่วยบอกถึงข้อแตกต่างของ LCD แต่ละแบบได้ดีทีเดียว

Comment

ใช้ภาพนี้เป็นแบ็คกรานด์แล้วหาไอคอนเจอหรอครีบ

ผมมี 2 แถวยังหาไม่เจอเลย

ไม่ใช่ สองแถว รับจ้างนะค๊าบ

Comment

ผู้หญิงมีหนวดนี่ ดูยังไงๆก็ไม่โหดเลยเนาะ

Comment

จอแบบ S-IPS รู้สึกจะมีคนเอามาขายนะครับ
                      20" ราคาก็ประมาณ 16,000
                      24" ราคาประมาณ 26,900
                      ตามกระทู้ข้างล่างนี้ครับ
                      ผมจะได้ค่าโฆษณาไหมเนี่ย = =
                      ส่วนนี่คือ ข้อมูลชนิดจอ TFT LCD

*ลิ้งขายของผมไม่ได้มีส่วนได้เสียกะเค้านะครับ ^^
                      แค่เห็นว่า ตอนนี้จอ LCD ที่คุณภาพดีที่สุดในความคิดผมก็ตัวนี้ล่ะ
                      ไว้เป็นรวยเมื่อไหร่จะซื้อมาใช้เลย T-T
                      Last edited by Macro; 5 May 2007, 09:23:09.

Comment

นอนดูหนังไม่ได้เลยอ่า

Comment

คือว่า ลองเปลี่ยนดูเฉยๆครับ

เพราะเวลาเปลี่ยนแบคกราวน์ทีก็ต้องวางช๊อตคัทใหม่ ปกติใช้รูปนี้

Comment

Originally posted by Macro View Post
                            จอแบบ S-IPS รู้สึกจะมีคนเอามาขายนะครับ
                            20" ราคาก็ประมาณ 16,000
                            24" ราคาประมาณ 26,900
                            ตามกระทู้ข้างล่างนี้ครับ
                            ผมจะได้ค่าโฆษณาไหมเนี่ย = =
                            ส่วนนี่คือ ข้อมูลชนิดจอ TFT LCD

*ลิ้งขายของผมไม่ได้มีส่วนได้เสียกะเค้านะครับ ^^
                            แค่เห็นว่า ตอนนี้จอ LCD ที่คุณภาพดีที่สุดในความคิดผมก็ตัวนี้ล่ะ
                            ไว้เป็นรวยเมื่อไหร่จะซื้อมาใช้เลย T-T

6500 กับ 16000 - - ทนใช้ของเดิมดีก่า เซ็ง

Comment

ฮี่ๆ เจอแฟนคลับนาถอีกคนแย้ว

Comment

Working...
                              X