Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านเป็นกันไหม จอ LCD กับองศาการมอง *---*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เปนปรกติของจอLCDมะใช่หรอครับ

Comment

ที่บ้านใช้ทีวี LCD Sharp 32" อยู่อะครับ ซื้อมา 29,000 เอง

ดีมากเลย สีแทบม่ายเพี้ยนเลย แล้วก็ม่ายมีแบบว่าแสงที่ออกมาจากจอม่ายเท่ากานด้วยครับ ดูองศาไหนก็ได้ที่ม่ายใช่ข้างลำโพง กับหลังจอ แสงสว่างทั้งจอเท่ากานหมด

ยังสงสัยอยู่เหมือนกานว่า ทามมัยจอ LCD ของคอม ถึงยังแก้ปัญหานี้ม่ายได้อีก ทั้งๆที่ LCD ทีวีแก้ได้ตั้งนานแล้ว

ลืมบอกไปครับ ตอนไปดูกะพ่อครับ ดู

Samsung LG Sony Sharp Philip Toshiba

สรุปได้ Sharp กลับบ้านครับ ราคาเท่าๆกานเลยครับ
      แต่ Sharp เวลาดูโทรทัศน์ช่องธรรมดา แบบว่าดู True vision อะครับ แจ่มสุดๆกว่าทุกยี่ห้อที่กล่าวมาครับ ภาพจะปรับเองเปงภาพ Wide เลยครับ ดูแล้วม่ายรู้สึกว่าภาพยืดออก

แต่ถ้าคุณจะเอาไปดูหนังแนะนำ Sony กะ Samsung ครับ แจ่มโคตร

ที่ม่ายแนะนำสุดเลยคือ LG ครับ ดูแล้วเซง สีเพี้ยนอย่างร้ายแรงครับ

บอกๆไว้ครับเผื่อท่านไหนสนใจ จะซื้อไป Modify ใช้กะคอม

ผมว่าถูกออกนะครับ จอก็ใหญ่ ราคาก็ถูก สีม่ายเพี้ยนด้วย

Comment

พวก LCD ที่ทำเป็นจอโทรทัศน์ ความละเอียดมันน้อยครับ อย่าง 32" ความละเอียดอาจไม่ถึง 1600*1200 px เลยครับ
        ถ้าเอามาใช้กับคอมมันจะไม่ชัดเวลาต้องใช้งานเกี่ยวกับตัวอักษรเล็กๆหรือ รายละเอียดเล็กๆน้อยๆจะมองไม่ชัด

แต่ที่มันมีคุณภาพสูงเพราะว่า ราคา มันแพงครับ มันเลยยัดเทคโนโลยีเข้าไปได้ คนจำนวนน้อยที่จะยอมเสียเงิน 20000+ เพื่อที่จะได้จอ lcd มาใช้กับคอม

จอ LCD สำหรับคอมดีๆก็มีนะผมว่า แต่ราคาก็แพงใช่เล่น

Comment

Originally posted by KorosukE View Post
          เปนปรกติของจอLCDมะใช่หรอครับ
          ผมก็เข้าใจ ว่าจอ LCD มุมมองมันน้อย

แต่อย่างที่บอก ไม่คิดว่า เวลาเราตั้งจอให้ตรงกับหน้าเรา แล้วมองเนี่ย
          สีครึ่งจอด้านบน กับ ครึ่งจอด้านล่างไม่เท่ากันเพราะไม่เคยใช้มาก่อน

Comment

ละเอียดจริงๆนะเนี่ยะ ผมไม่ทันได้สังเกตุเลย ส่วนตัวไม่ค่อยซีเรียสเรื่องนี้เท่าไหร่อ่ะ แต่ก็ดีครับเป็นอะไรใหม่ๆที่จะต้องคอยสังเกตุกันต่อ....

Comment

เรื่องจอ LCD นี่ถ้ามองจากด้านล่างไม่ต้องพูดถึงเลยครับ 55+ ด้านข้างยังจะไม่ไหวเลย บ้านผม L1753S ของ LG มองข้างเอียงนิดเดียวก็เหลืองแล้วครับ

Comment

ของผมไม่เป็นนะ ถ้าไม่มองเอียงมากจริงๆ

Comment

แหมๆๆๆ คุ๊ณ

Apple Cinema Display 20" ราคา เกือบ 30,000

จอผม 6,400-6,500

จริงๆ ผมตั้งกระทู้ผิดเองแหละ น่าจะบอกว่า จอ LCD ราคา ไม่เกิน 7,000 - -

Comment

ไม่ขนาดนั้นคร้าบ - -

ยิ่งจอเล็ก มุมมองจะยิ่งน้อยนะ เท่าที่สังเกตดู ถ้า 17 19 นี่น่าจะได้ซัก 150-170 องศามั้ง
                    ถ้าเป็นจอ notebook แบบ 13 14 15 นิ้ว แคบมากอ่ะ เอียงนิดก็ดำแระ

ถ้าจอแบบ 20 22 24 ไปนี่ 170 ทั้งนั้น

Comment

ร้านของผมมันมืดๆกลางจออะ

แบบว่าโหลดหนังมาดูเครื่องนี้ จะมืดจริงๆ ดูไม่ได้เลย

แต่เกมอะไรก็ปกตินะ เลยไม่ได้ไปทำอะไรมัน

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post
                        คือว่า ลองเปลี่ยนดูเฉยๆครับ

เพราะเวลาเปลี่ยนแบคกราวน์ทีก็ต้องวางช๊อตคัทใหม่ ปกติใช้รูปนี้

ภาพมีเขียนไ้ว้ว่า kornorporbor อยู่บันชี มธ.ป่าวค้าบบ เผื่อรู้จัก อิิอิ

Comment

ผมหรือน้องนาถ

น้องนาถเรียน บัญชีที่ มธ.ครับ อิอิ เจอเธอฝากบอกด้วยว่าป๋ม(ใครไม่รู้)คิดถึง ฮ่าๆๆ

ส่วนผมนั้นอดีตเด็กวิดวะ มช.

Comment

สีซีดไม่ซีดก็น่ารักทุกรูปแหละ แหะๆ

ว่าด้วยการให้แสงของจอ LCD มันมาจากหลอด LED ด้านหลังทั้ง4มุมอ่ะ
                            ทางตรงกลางกับมุมๆ แสงมันก็เลยผิดกันนิดหน่อย

Comment

มันเป็นเรื่องปกติ เด้อคับ

ยิ่งจอ 19 ยิ่งมองเห็นชัดกว่า 17 หรือ wide ( เพราะส่วนสูงมันเยอะ )

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post
                                ผมหรือน้องนาถ

น้องนาถเรียน บัญชีที่ มธ.ครับ อิอิ เจอเธอฝากบอกด้วยว่าป๋ม(ใครไม่รู้)คิดถึง ฮ่าๆๆ

ส่วนผมนั้นอดีตเด็กวิดวะ มช.
                                อ่อคร้าบ นึกว่าเรียนบัญชี มธ. ซะอีก

Comment

Working...
                                X